Abubuwan da ke haifar da rashin daidaituwa a cikin zucchini

Za a iya horar da zucchini mara kyau a duk yankuna, idan ba a cikin bude ƙasa ba, to a cikin yanayin greenhouse. Amma wani lokacin ‘ya’yan itatuwansu a yayin haɓaka suna ɗaukar siffar da ba ta dace ba. Yawancin lokaci wannan baya shafar dandano da inganci, amma yana iya zama mahimmanci ga waɗanda suke shuka kayan lambu don siyarwa.

Iri-iri na siffar da ba ta dace ba

Rashin daidaituwa a cikin ‘ya’yan itacen squash na iya zama iri-iri. Canje-canje yana faruwa saboda dalilai daban-daban, kuma suna ƙayyade hanyoyin da zaku iya gyara yanayin.

Masu lanƙwasa

Ko da tare da ci gaba mai kyau da ci gaban daji, ‘ya’yan itatuwa na iya samun siffar mai lankwasa, ko da yake ya kamata su kasance kusan ko da, cylindrical da santsi. Akwai dalilai da yawa, amma duk suna da alaƙa da kurakurai a shirye-shiryen dasa amfanin gona.

Lankwasawa na zucchini yana faruwa ne saboda rashin isasshen haske na gadaje, haɗe tare da ƙaramin abun ciki na abubuwan ma’adinai. Saboda haka, don dasa shuki zabi wuri m zuwa bude rana, da takin.

Ana haƙa ƙasa a hankali 2-3 makonni kafin dasa shuki, yayin gabatar da hadaddun ma’adinai-kwayoyin miya. Gabatar da toka da takin saniya a ƙarƙashin kowane daji zai taimaka.

siffar pear

Idan ‘ya’yan itatuwan zucchini sun dauki nau’i na pear, kayan lambu ba su da potassium. Takin masana’antu da ke dauke da wannan abu zai taimaka wajen daidaita abinci mai gina jiki. Yana iya zama maɓallin Uniflor, ya kamata a yi amfani da shi bisa ga umarnin.

Maganin jama’a wanda zai wadata zucchini tare da potassium shine ash na itace. Ana iya amfani da shi ta hanyoyi biyu:

  • yayyafa ƙasa a ƙarƙashin bushes tare da bakin ciki Layer bayan shayarwa;
  • zuba 0,5 l na abu a ƙarƙashin kowane daji a lokaci guda.

Kyakkyawan tip

Tushen ‘ya’yan itacen ya zama mafi ƙarancin dangi zuwa sauran ƙarar kuma yana ɗaukar inuwa mai haske – alamar rashin nitrogen a cikin ƙasa. Kuna iya gyara lamarin ta hanyoyi da yawa:

  • gabatarwar kowane takin gargajiya;
  • watering tare da jiko nettle;
  • magani tare da maganin rotted weeds.

Yana da mahimmanci a gano matsalar a cikin lokaci kuma da sauri fara magance ta. Zai ɗauki lokaci don shuka don daidaita microelements.

Kyakkyawan tip

Babban abubuwan da ke haifar da bayyanar ‘ya’yan itace mara kyau

Akwai dalilai da yawa da yasa zucchini na iya zama nakasu yayin girma. Kuma suna iya cinye kayan lambu a lokaci guda, kuma ba ɗaya ɗaya ba, don haka yana da kyau a kwashe komai gaba ɗaya – idan bushes da yawa suna samar da ‘ya’yan itatuwa masu nau’ikan rashin daidaituwa:

  • Rashin ma’adanai na kungiyoyi daban-daban. Kuna iya amfani da abubuwa da abubuwan haɗin masana’antu, ko maye gurbin su da kwayoyin halitta da infusions na ganye daban-daban.
    Misali, zaku iya zuba ruwa a kan nettle ko ruɓaɓɓen ganye na kwanaki da yawa kuma ku zubar da ƙasa a kusa da bushes tare da sakamakon jiko. Wannan magani zai cika ƙasa tare da ma’adanai na rukuni na nitrogen.
  • Mugun iri. Yana da mahimmanci don bincika tsaba a hankali kafin shuka. Rayuwar rayuwar sa (lokacin amfani da kayan da suka ƙare akwai haɗarin rashin samun amfanin gona kwata-kwata), inganci da sarrafawa na iya shafar haɓakar ‘ya’yan itatuwa kai tsaye da daidaiton siffar su.
  • Wurin saukar da ba daidai ba. Wurin da zucchini ke tsiro shima yana shafar yadda zasu girma idan sun girma. Ya kamata a haskaka shi da kyau, ba ruwa ba, ba tare da kusa da tsire-tsire masu girma da bishiyoyi ba. Ya kamata a canza makircin zucchini aƙalla kowace shekara 2.

Tips don ciyar da zucchini

Don hana curvature na zucchini ko gyara halin da ake ciki a farkon bayyanar cututtuka, kuna buƙatar samar musu da abinci. Ana aiwatar da ayyukan ciyarwa a matakai da yawa:

Wasu shawarwari masu amfani don taimaka muku girbi da sanin makomar zucchini mai lafiya ya kamata yayi kama da:

  • yana da kyau kada a tattara ƙananan zucchini waɗanda ba su riga sun shiga mataki na girma ba – sun ƙunshi yawancin nitrates da abubuwa masu cutarwa waɗanda aka samo daga ƙasa, amma ba su da lokaci don bazuwa kuma su fito daga cikin ɓangaren litattafan almara;
  • kula da launi na ‘ya’yan itace a lokacin girma – zucchini mai duhu ya ƙunshi karin bitamin, yellowed – carotene (wannan ya dogara da iri-iri, misali, zucchini);
  • girbi zucchini da safe, zai fi dacewa da wayewar gari, don haka kayan lambu za su daɗe da sabo.

Girma zucchini baya buƙatar ƙoƙari mai yawa. Amma kuma suna buƙatar wasu sharuɗɗan don ingantaccen girma, musamman ma haɓakar ‘ya’yan itace. Idan kana son girbin kayan lambu ya zama ba kawai mai yawa ba, har ma don samun bayyanar kasuwa kuma a adana shi tsawon lokaci, kula da shayar da amfanin gona, hasken wurin, yanayin ƙasa da kuma lokacin takin da ake bukata. yawa.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi