Duk asirin girma seedlings na cucumbers: ga greenhouse da windowsill

Agrotechnics na hanyar seedling na girma cucumbers ba shi da rikitarwa kamar na eggplants, amma dole ne a fahimci wasu dokoki kuma a koya a gaba. Don haka, a cikin wannan darasi za mu yi magana game da seedlings na cucumbers.

Yadda ake girma seedlings kokwamba

Shuka tsaba na cucumbers don seedlings

Lokacin shuka iri don tsiro ya dogara da lokacin dasa shuki a cikin ƙasa. Seedlings ya kamata ya kasance kwanaki 25-30. Sabili da haka, idan kun shirya shuka a cikin greenhouse a ƙarshen Mayu, to shuka a farkon Mayu. Cucumbers nau’in amfanin gona ne wanda zai iya taimaka maka da kyau don samar da isar da lambun: lokacin da wasu nau’ikan sun riga sun “tashi”, wasu za su ba da ‘ya’ya.

Pre-shuka shiri na kokwamba tsaba

Muna ba da shawarar shayar da tsaba kokwamba kafin shuka na mintuna 15-20 a cikin wani bayani na 1% na potassium permanganate. Kurkura tsaba a ƙarƙashin ruwa mai gudu kuma a bushe a kan tawul na takarda a zafin jiki. Kuna iya bi da tsaba tare da samfuran halitta, kamar Epin, Gibberellin.

Zaɓin ƙasa don girma seedlings na cucumbers

Don girma kokwamba seedlings, haske a cikin abun da ke ciki, amma danshi-m ƙasa gaurayawan, ruwa da numfashi, cike da Organic da ma’adinai takin mai magani ake bukata. Zai fi kyau a yi amfani da ƙasa da aka shirya daga masana’anta amintacce. Irin wannan ƙasa yana wadatar da takin ma’adinai, wanda ke taimakawa ga saurin samuwar tsarin tushen, kuma zai samar da abinci mai kyau ga seedlings na cucumbers.

Zaɓin akwati don girma seedlings na cucumbers

Ana girma kokwamba ba tare da ɗauka ba, don haka ya kamata a aiwatar da shuka a cikin peat daban, tukwane na filastik ko kofuna waɗanda samfuran madara da aka ƙera. Duk wani akwati da kuka zaɓa, ku tuna cewa dole ne a zubar da shi da kyau. Idan babu ramukan magudanar ruwa a cikin kwantena filastik ko kwali, yi su.

Fasaha na shuka tsaba na cucumbers don seedlings

Mun kuma shimfiɗa magudanar ruwa a kasan tanki, sannan cakuda ƙasa, wanda muke zube da kyau. A tsakiyar akwati muna yin hutu na 0,5-1 cm, mun sanya iri a ciki.

Kwararrun SeDeK sun shimfiɗa tsaba 2 kowanne kuma bayan germination suna barin ɗaya, mafi kyawun shuka, kuma cire ɗayan ta hanyar tsinke a matakin ƙasa. Yayyafa tsaba 1,0-1,5 cm tare da busasshiyar ƙasa, ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin ƙarfi kuma jiƙa da kwalban fesa. Rufe amfanin gona tare da fim don ƙirƙirar yanayin greenhouse.

Kokwamba seedling kula

Ana sanya tukwane tare da amfanin gona kokwamba kafin germination a wuri mai dumi: + 26 … + 28 ° C. Ba mu shayar da cakuda ƙasa, amma kawai jiƙa shi da bindiga iri ɗaya idan ya cancanta. Dangane da takin zamani kuwa, takin da aka riga aka saka a cikin cakuda ƙasa zai wadatar. Ba a buƙatar ƙarin ciyarwa.

Ana iya sa ran harbe na farko na cucumbers riga don kwanaki 3-5. Ana iya cire tsari lokacin da manyan harbe suka bayyana. Kwantena tare da seedlings za a iya canjawa wuri zuwa windowsill. Haske ya zama iri ɗaya. Zai fi kyau a juya kwantena don tsire-tsire su sami adadin haske ɗaya. In ba haka ba, tsire-tsire za su shimfiɗa zuwa haske mai tsanani. Don haka, idan zai yiwu, yi amfani da ƙarin haske. Wannan gaskiya ne musamman ga farkon shuka. Bugu da ƙari, tsire-tsire kokwamba suna da na’urar ganye mai ƙarfi, don haka yayin da tsire-tsire ke girma, yana da kyau a ƙara nisa tsakanin tsire-tsire don kada ganye su toshe hasken rana daga juna.

tayin siyayya “SeDeK”

Bayan bayyanar ganyen cotyledon, mafi kyawun zafin jiki don girma seedlings zai kasance + 20 … + 22 ° C a rana, da + 18 ° C da dare. Mako guda kafin dasa shuki seedlings a wuri na dindindin, zaku iya fara taurare shi.

Sharuɗɗan dasa shuki seedlings na cucumbers a cikin ƙasa

1. Dasa cucumbers akan baranda

Ana iya dasa cucumbers akan baranda mai kyalli daga tsakiyar watan Mayu. Anan iskar tana dumama da sauri, kuma yanayin zafin dare bai yi muni ba.

2. Dasa cucumbers a cikin greenhouse

Zai fi kyau shuka seedlings na cucumbers a cikin greenhouse kadan daga baya – zuwa ƙarshen Mayu. Kawai a wannan lokacin, dare ya zama dumi. Ta yadda tsire-tsire za su iya sabawa da sababbin yanayi kuma su fara haɓakawa sosai. Idan kuna girma cucumbers ba tare da seedlings ba, to yana da kyau a jinkirta dasa shuki na tsawon makonni 1-2. Tsire-tsire matasa suna buƙatar ƙarin zafi.

Duk asirin girma seedlings na cucumbers: ga greenhouse da windowsill

3. Dasa cucumbers a buɗaɗɗen ƙasa

A cikin bude ƙasa, ana dasa cucumbers na ƙarshe. Anan, har zuwa farkon Yuni, akwai yuwuwar sanyin dare sosai, don haka yana da kyau a jinkirta dasa shuki.

Duk asirin girma seedlings na cucumbers: ga greenhouse da windowsill

Kuma, ba shakka, cucumbers a cikin filin bude dole ne kuma a rufe shi da dare. In ba haka ba, ƙila ba za su tsira daga canjin zafin jiki mai ƙarfi ba.

Yadda ake girma cucumbers a gida

Na dabam, yana da daraja a lura da namo cucumbers a gida. Wannan yana da ban sha’awa ga waɗanda suke son tinker tare da tsire-tsire, amma ba su da nasu lambun, da waɗanda ba za su iya jira don fara kakar rani a baya ba. Dasa gefen gefe, tsire-tsire kokwamba da yawa za su yi ado baranda, veranda, loggia ko ma taga sill. Amma ba za su ji daɗin ku kawai tare da kyawawan kayan lambu masu kyau ba, har ma da ganye masu ƙanshi.

Wurin da za a shuka cucumbers a gida

Lokacin girma akan taga, zaɓi wuri dangane da iyawar ku da yanayin ɗakin ku. Yi la’akari da babban abu: mafi kyawun shugabanci na windows shine gabas ko kudu maso gabas. Wannan ya kamata ya zama wuri mafi haske a cikin ɗakin.

Shuka tsaba da dasa shuki

Kuna iya shuka tsaba kokwamba don seedlings a farkon Fabrairu, kuma ku dasa shuki bayan makonni 3, a cikin shekaru 3-4 na gaskiya ganye. Amma tare da irin wannan farkon shuka, ƙarin hasken shuka ya zama dole. Idan ba ku da damar samun ƙarin haske, yana da kyau a shuka tsaba daga baya – a cikin shekaru goma na farko na Maris.

Lokacin girma a kan baranda mara zafi, veranda ko loggia, ana shuka tsaba a lokacin gargajiya – a farkon Afrilu. Yanayin iska yana da mahimmanci sosai, da dare kada ya faɗi ƙasa +16 °. Ana iya sarrafa yanayin tare da ƙofar baranda. Yana da daraja tunawa cewa baranda yana da karin haske da zafi mafi girma.

Kwantena don girma cucumbers a gida

Don shuka inabin kokwamba, ɗauki tukunya mai aminci tare da ramukan magudanar ruwa a ƙasa, tare da ƙarar aƙalla lita 5. Don mafi kyawun magudanar ruwa, ya kamata a sanya yumbu mai faɗi a ƙasa. Ana ba da shawarar ƙasa don siyan da aka shirya. Matsayin pH na ƙasa ya kamata ya kasance a cikin kewayon 6,6-6,8.

Watering da kula da cucumbers na gida

Shayar da tsire-tsire akai-akai, a ƙarƙashin tushen, daga tukunyar ruwa tare da ƙananan ramuka. A cikin farkon 5 axils na ganye, yana da kyau a aiwatar da “makanta” – kawar da ovaries. Wannan dabarar za ta ba da ƙarfi don ƙara yawan adadin ganye, tare da taimakon abin da shuka zai ba da girbi mai kyau na cucumbers.

Sau ɗaya kowane mako 2, ciyar da cucumbers tare da hadadden takin ma’adinai. Da fatan za a lura: a lokacin ‘ya’yan itace, wajibi ne don rage aikace-aikacen takin nitrogen da ƙara yawan takin potassium da abubuwan ganowa. Lokacin girma cucumbers a kan windowsill, yana da kyau a sami mai humidifier a cikin gida. Ka tuna cewa zafi mai zafi yana yiwuwa daga baturi a ƙarƙashin taga.

Wadanne nau’ikan cucumbers sun dace da girma a gida

Nasarar girma cucumbers a cikin gida zai tabbatar da zabin da ya dace na iri-iri! Don girbi a gida, kawai farkon cikakke, parthenocarpic da hybrids masu jure wa inuwa sun dace. Za su ba da ‘ya’ya ba tare da ƙarin haske ba, ba tare da pollination da kwari ba. Yana da matukar muhimmanci! Tare da zaɓi mara kyau, duk ƙoƙarin zai zama a banza. Muna ba da shawarar hybrids salatin ‘ya’yan itace mai santsi: da wuri sosai F1 Mustafafarkon girma F1 Strauss, F1 Schubert, tsakiyar ripening F1 Vivaldi, F1 Window da baranda, F1 Balcony Miracle, F1 Kyauta na Gabas. Da wuya tuberculate da wuri cikakke cucumbers ma suna da kyau ga salads. F1 Spring Capricetsakiyar-ripening F1 Ekaterina kuma F1 Elizabeth.

Duk asirin girma seedlings na cucumbers: ga greenhouse da windowsill A cikin hoto: cucumbers F1 Vivaldi, F1 Strauss

Duk asirin girma seedlings na cucumbers: ga greenhouse da windowsill A cikin hoto: cucumbers F1 Schubert

Wannan, watakila, shine abin da muke so muyi magana game da girma cucumbers ta amfani da hanyar seedling, da kuma noma wannan kayan lambu a gida. A cikin darasin da ya gabata, mun taimaka muku zaɓi iri da nau’ikan cucumbers waɗanda suka dace da bukatunku.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi