nazarin hybrids daga Aelita. Hoto

Yaya daidai ne waɗanda suka yi la’akari da kokwamba babban kayan lambu! Kuma irin waɗannan masu sha’awar kaddarorinsa masu fa’ida sune mafi rinjaye. Tabbas, kowane mai lambu yana so ya girma ganyaye masu daɗi masu ƙamshi. Kuma yana da araha sosai! Kuna buƙatar kawai zaɓi iri-iri masu dacewa ko matasan.

Ya ku masu lambu da lambu, Agrofirma AELITA LLC yana gudanar da aikin kiwo akai-akai don gabatar da hankalin ku kowace shekara mafi kyawun tsaba kokwamba don buɗe ƙasa, greenhouses da namo a baranda. Babban jagorar kiwonmu shine ƙirƙirar farkon parthenocarpic hybrids na kokwamba tare da nau’in nau’in tsari na ovary. Ba sa buƙatar pollination ta ƙudan zuma; tsire-tsire ba su da furanni bakararre; Babban ingancin su shine juriya ga cututtuka da yanayin yanayi mara kyau.

Kamfaninmu yana karɓar tambayoyi da yawa daga masu sha’awar lambu masu sha’awar yadda ake shuka cucumbers, wane iri ne mafi kyau ga seedlings. Za mu gaya muku game da wasu daga cikin zamani sosai m hybrids bred da kwararru na mu kamfanin. Yin amfani da su, za ku sami tabbacin amfanin gona na cucumbers.

Farkon maturing parthenocarpic hybrid Humpbacked Horse

Yawancin mazauna bazara sun riga sun sadu da farkon parthenocarpic matasan irin gherkin Dokin Karamin Humpbacked. A nodes na kowane shuka, aƙalla ovaries 8 sun kasance, waɗanda, lokacin da aka tsara su yadda ya kamata, sannu a hankali suna girma, suna samar da garland na cucumbers masu daɗi. Ganye gajere ne, tare da fata mai bakin ciki, ba tare da haushi ba. An ba da shawarar don amfani da sabo da gwangwani. Kokwamba Dokin Humpbacked Doki yana da tsawon lokacin ‘ya’yan itace kuma zai faranta muku rai da girbi daga Yuni zuwa Satumba. Ya nuna kansa daidai a yankuna daban-daban na yanayi, mai jurewa ga canjin yanayi mai kaifi. Har ila yau, Dokin Humpbacked yana ƙaunar mutanen garin, waɗanda, suna amfani da shi, suna samun girbi mai yawa na cucumbers a baranda.

Ultra farkon parthenocarpic matasan 5 taurari

Na gaba matasan da zan so in ja hankalin ku shine kokwamba. Taurari biyar. Wannan babban-beam ultra-farkon parthenocarpic matasan zamani na zamani. A lokaci guda, 5-10 ovaries suna samuwa a cikin kowane internode. Zelentsy ƙananan ne, kimanin 9-10 cm tsayi, ƙananan-tuberous, tare da cikakkiyar rashi na haushi, manufa don amfani da sabo da girbi don hunturu. Lokacin da gishiri da marinated, suna riƙe da siffar su, yawa da elasticity. Wani fasali na musamman na kokwamba na Tauraro Biyar shine ikon jure yanayin sanyi ba tare da rage girman ‘ya’yan itace ba. A matasan ne resistant zuwa tushen rot, cladosporiosis, kokwamba mosaic cutar da powdery mildew.

Abokan cucumber

Kokwamba abokai – matasan tare da nau’in katako na ‘ya’yan itace, tare da yuwuwar yawan amfanin ƙasa. Godiya ga aikin zaɓi na shekaru da yawa, wannan matasan yana nuna ikon samar da tsarin tushen haɓaka sosai kuma yana karɓar matsakaicin adadin abubuwan gina jiki a lokacin girma. Sabili da haka, kusan dukkanin cucumbers a cikin bunch suna girma, wanda ke tabbatar da girbi mai girma (har zuwa 20 kg/sq.m). Zelentsy suna da matsakaici-sized, kada ku girma, kyakkyawan gabatarwa, ba tare da haushi da ɓoyayyiya ba. Abokan cucumber-buddies sun sami shahara ba kawai a tsakanin mazauna rani ba, har ma a tsakanin manyan masana’antun kasuwanci, tunda halayensa sun wuce manyan sanannun hybrids na Dutch.

Sabuwar zaɓi - parthenocarpic hybrid Babushkin asiri

Kokwamba Sirrin kaka – mu sabon abu, bai riga ya zama tartsatsi a tsakanin mai son lambu. Wannan parthenocarpic matasan ga bude da kuma kariyar ƙasa an haɗa shi a cikin Jihar Rajista kawai a cikin 2015. Yana da halin farkon ripening – lokacin daga germination zuwa na farko cucumbers ne kawai. Kwanaki 40 – da yalwar ciyayi a farkon lokacin rani. Tare da wannan nau’in nau’in bouquet, za ku ga ainihin furen gherkin akan kowane shuka. Zelentsy bai taɓa ɗaci ba, yana da ɗanɗano mai kyau. Sirrin kaka na cucumber yana jure sanyin dare da canje-canjen zafin jiki kwatsam. Godiya ga saurin da yawan amfanin gona na amfanin gona, wannan matasan ya riga ya zama abin da aka fi so a tsakanin masu noman kayan lambu masu son daga yankunan arewa.

Mazaunan Mechta dacha na farko-farkon parthenocarpic

Sunan cucumber Mafarkin mazaunin bazara yayi magana don kansa – wannan shine zuwa yanzu mafi mashahurin nau’in nau’in parthenocarpic na ‘yan shekarun nan. An bambanta shi ta ultra-farko ripeness (lokacin daga germination zuwa farkon fruiting). 38-42 kwanaki) da juriya da cututtuka. Shuka yana da ƙarfi tare da gajerun internodes, yana mai da shi manufa don girma a cikin ƙananan greenhouses da baranda inda akwai iyaka ga tsawon itacen inabi. Saboda gajeriyar internodes, jimlar adadin nodes akan shuka yana ƙaruwa. Kuma tun da aƙalla cucumbers 6-10 suna girma a cikin kowane kumburi, yawan amfanin ƙasa ya kai kilogiram 8 a kowace shuka. Mafarkin matasan na mazaunin rani ba shi da ma’ana, yana jure wa rashin haske, wanda ya ba da damar yin amfani da shi a wuraren da aka shaded.

Kalli bidiyon mu game da waɗannan hybrids masu ban mamaki kuma zaɓi naku:

Kuma don tabbatar da iyakar yawan amfanin ƙasa daga shuka ɗaya, muna ba da shawarar ku ɗauki bayanin kula makirci don samuwar parthenocarpic hybrids a cikin wani greenhouse (6-12 ovaries a kowace kulli):

Tsari na samuwar parthenocarpic hybrids a cikin wani greenhouse

A cikin axils na farkon ganye 3-4, ana yin makanta (ana cire rudiments na harbe da ovaries a hankali, ba tare da taɓa ganyen kansu ba).

An ƙirƙira zuwa tushe ɗaya. A cikin dukan tsawon babban tushe, duk buds na gefen harbe suna tarawa, kuma an bar ovaries.

Babban tushe ana nannade shi sau da yawa a kusa da igiyar trellis kuma a dunƙule shi da zarar ya isa maƙwabtan shuka. Ana cire duk harbe-harbe na gefe a kan wannan sashin tushe.

Ya ku abokai, da yawa daga cikin ku tuna da tsohon gargajiya irin cucumbers. Suna tuna da babban adadin fanko furanni, cututtuka, ‘ya’yan itatuwa masu ɗaci da kuma, alas, sau da yawa suna fadin girbi. Yanzu lokaci ya yi don sababbin ƙwayoyin parthenocarpic tare da bunched ovaries. Amfani da ci gaba Agrofirms AelitaAn tabbatar da ku don samun yalwar crispy, m, cucumbers na bakin ciki wanda zai faranta muku rai a kan tebur ba kawai a lokacin rani ba, har ma a cikin pickles duk shekara.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi