Features na girma cucumbers a cikin greenhouses

Kore kuma cike da pimples – wannan shine abin da cikakkiyar kokwamba yayi kama. Har ila yau, ya kamata ya zama mai dadi, crispy da m. Tare da greenhouse ko greenhouse, farkon girbi mafarki gaskiya.

Shuka da ɗaukar seedlings na cucumbers

Ana iya shuka iri don seedlings nan da nan a cikin kwantena daban ko a cikin kwantena na gama gari tare da ɗauka na gaba. Ana shirya ƙasa makonni biyu zuwa uku kafin shuka. Ana binne tsaba ta hanyar 1-1,5 cm, danna ƙasa, kamar dai “pinching” shi. Ko kuma yayyafa amfanin gona tare da cakuda seedling, perlite ko vermiculite da sauƙi mai sauƙi. Kar ka manta da yayyafa substrate da ruwa bayan dasa shuki da kuma rufe da fim don riƙe danshi. Kwantena don shuka tsiro ya kamata su kasance masu ƙarfi, mara kyau kuma suna da ramukan magudanar ruwa.

Features na girma cucumbers a cikin greenhouses

Ana iya nutsar da seedling bayan kwanaki 5-7 bayan germination – a cikin lokacin ingantaccen ganye na cotyledon. Bayan ɗauka, ana shayar da tsire-tsire. Zai yiwu a shuka seedlings a cikin kaset har zuwa lokacin farkon ganye na gaskiya tare da dasa su na gaba (canzawa) cikin tukwane.

A mafi kyau duka zafin jiki ga ci gaban matasa cucumbers

Kafin germination (kwana biyu ko uku), ana ajiye kwantena a zazzabi na +25… + 28 ° C. Bayan bayyanar su, an cire matsuguni, kuma an tura seedlings zuwa wuri mafi haske tare da zafin rana na + 20 … + 22 ° C. A cikin kwanaki uku ko hudu na farko bayan germination, zafin dare ya kamata ya zama + 16 … + 17 ° C, wanda zai hana shuka daga shimfiɗawa, sannan + 19 … + 20 ° C. Bambanci tsakanin yanayin zafi na dare da dare shine mabuɗin. zuwa kyakkyawan ci gaba na tushen tsarin.

Kula da samuwar cucumbers a cikin greenhouse

Features na girma cucumbers a cikin greenhousesAn dasa cucumbers a cikin wani wuri na dindindin a cikin greenhouse a cikin lokaci na uku ko hudu na gaskiya ganye. Ana amfani da takin ma’adinai na bazara a ƙasa kafin shuka. Bayan haka, ana ciyar da kokwamba sau ɗaya kowace kwana bakwai zuwa goma tare da takin mai magani na nitrogen-potassium (N: K – 1: 2). Ruwa kowane kwana biyu ko yayin da ƙasa ke bushewa. Kuna iya ɗaure kuma fara samar da tsire-tsire kwana uku zuwa huɗu bayan dasa shuki.

Hybrids cucumber tare da tsarin bouquet na ovaries ana kafa su ta hanyar cire harbe-harbe zuwa trellis. An nannade igiya a kusa da shuka (ba shukar da ke kusa da igiyar ba), ba tare da rasa ko da internode ba.

Ma’anar samuwar cucumbers shine a fara tattara yawan amfanin ƙasa daga babban harbi, sannan a ci gaba da girbi a gefen harbe.

Kar ka manta don cire ganye masu launin rawaya da harbe-harbe, ba tare da barin “kumburi”. Zai fi kyau a ɗauki ‘ya’yan itatuwa a kowace rana don kada a yi amfani da tsire-tsire.

Ana yin shayarwa a cikin greenhouse da greenhouse a farkon rabin yini kawai tare da ruwan dumi (ba ƙasa da + 18 … + 20 ° C). Danshi a lokacin rana da “bushewa” da dare zai rage yiwuwar kamuwa da cututtuka.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi