Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Yadda za a samar da wakilan Suman yadda ya kamata: cucumbers, zucchini, zucchini, squash da pumpkins? Kuma me yasa kuke buƙatar yin wannan kwata-kwata?

Yanke amfanin gonakin kabewa abin tuntube ne kawai ga mazauna rani. Rabin rabin mazauna bazara suna jayayya cewa ya zama dole a yanke da yawa kuma ba tare da kasawa ba, rabin na biyu ya yi imanin cewa “zai yi.” Za mu yi ƙoƙari mu wuce kusan a tsakiya.

Samar da cucumbers

Ana shuka cucumbers ta hanyoyi biyu: a tsaye da a kwance (melons).

A kwance, girma, ko gourds, cucumbers ana shuka su ne musamman a yankunan kudanci. Don haka, farawa daga game da Voronezh da Tambov, ana girma cucumbers sau da yawa a cikin lambun kawai a ƙasa, gabaɗaya, ba tare da yin amfani da tsari ba, ko tare da mafi ƙarancin: tsari mai haske a cikin Afrilu-Mayu tare da fim ko lutrasil.

Shuka cucumbers ta amfani da kankana

Ana amfani da hanyar a tsaye inda yanki don dasawa ya iyakance: alal misali, a cikin yankunan arewa, inda ake girma cucumbers a cikin greenhouses. Don haka samuwar, a matsayin mai mulkin, ana amfani da shi a tsaye a cikin noman cucumbers.

Yaushe suka fara daure da siffata cucumbers?

Idan kuna girma cucumbers a tsaye, to, kada ku ƙarfafa garter, fara ɗaga tsire-tsire lokacin da suke da ganye na gaske 3-4. Akwai hanyoyi da yawa don ɗaure, zaɓi abin da kuke so, zaku iya amfani da su azaman tallafi:

  • goyon bayan katako, filastik ko karfe;
  • raga-raga,
  • igiyoyi da duk wani madadinsu.

Mafi sau da yawa, ana amfani da igiyoyi don garters. Ana ɗaure igiyar da turaku kusa da shuka ko a gindin kurangar inabin. Lokacin ɗaure da itacen inabi, yi madauki tare da ƙaramin gefe don girma, sannan a hankali kunsa igiya a kusa da kokwamba. Kada ku ɗaure igiyoyi da yawa, bari su sag kadan da yardar kaina a farkon, a ƙarƙashin nauyin shuka, zai shimfiɗa kanta.

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Garter cucumbers a cikin greenhouse

Menene aka yanke daga cucumbers?

Bar a kan cucumbers

Ba nan da nan ba, lokacin da cucumbers suka girma kuma suka shimfiɗa, ana cire ƙananan ganye 4-6 daga gare su. Har ila yau, a hankali, yayin da suke girma, wuce gona da iri na ganye masu kauri kuma, ba shakka, ana cire marasa lafiya.

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Kafa cucumbers a cikin wani greenhouse

Matakan cucumbers

Ana cire ‘ya’yan kokwamba zuwa tsayin ganye 8-10, mafi girma daga 8-10 zuwa 12-14 (kimanin guda 4-6) – an makantar da su don kada su yi tsayi da yawa. Ko da mafi girma, bayan ganye 12-14, an bar babban harbi guda ɗaya, cire duk abin da ba dole ba. A watan Agusta, tsunkule babban tsakiyar harbi.

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Makãho Cucumber Stepson

gashin baki cucumbers

Ana ba da shawarar sau da yawa don cire gashin baki daga cucumbers, ana iya yin haka, amma yana da ban tsoro. Ainihin, na zaɓi.

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Gyaran gashin baki kokwamba

TOTAL, me muke da shi a ƙarshe?

A cikin agusta, tsire-tsire kokwamba yakamata yayi kama da wannan: kasan ganyen 4-6 ba komai bane, sannan layuka biyu na ganye ba tare da harbe ba, sannan 4-6 harbe-yara mai tsayi ba fiye da 40 cm ba, sama da tsakiyar harbi. tsawon rabin mita da saman makanta. To, kuma cucumbers!

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Shuka cucumbers a cikin greenhouse

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

‘Ya’yan itãcen marmari da cututtuka da kwari suka lalace kuma ana dasa su.

Zucchini da zucchini (zucchini)

Idan kun dasa zucchini, zucchini ko squash daidai tare da isasshen nisa, to ba kwa buƙatar taɓa ganyen. Ganyen zucchini yana kare tsire-tsire daga zafi mai zafi, ciyar da abinci, da dai sauransu. Wajibi ne a cire kawai ganyen da suka lalace ta hanyar cututtuka ko kwari, sauran ba za su tsoma baki tare da ku ba.

Kuma kawai a cikin yanayin dasa shuki mai yawa, kuna buƙatar datsa foliage (babu 2-3 ba ƙari). Ana yin haka idan duhu ya yi yawa a cikin daji kuma furanni da ‘ya’yan itatuwa ba su sami isasshen hasken rana ba. Haka kuma idan daji ba ya samun iska kwata-kwata, saboda abin da rube zai iya tasowa, wanda zai lalata amfanin gona da shuka kanta. Wannan yana da haɗari musamman a lokacin rani da sanyi.

Don haka, an yanke bushes, rawaya da ganyayen marasa lafiya, kuma zaku iya cire ƙananan ganye, waɗanda ke ɗaukar ƙarfi da abinci mai yawa daga daji.

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

Ganyen zucchini ya lalace da masu hakar ma’adinai suka gyara shi

Kabewa

Kabewa sun fi kusanci da cucumbers fiye da zucchini. Hanyar samuwar ya dogara da sakamakon da kuke so ku samu: idan kuna so ku girma 1 babban kabewa, to, bayan samuwarsa, kuna buƙatar cire sabon ovaries da harbe, yana jagorantar duk abubuwan gina jiki zuwa guda ɗaya. Idan kun gamsu da ƙananan ƙananan, to, pruning zai iya zama mafi m. A kowane hali, a cikin rabin na biyu na lokacin rani, ya kamata a yanke karin harbe-harbe domin waɗannan kabewa da aka ɗaure su sami lokacin da za su yi girma kullum kafin kaka.

Don haka, daidaitaccen pruning na kabewa yayi kama da haka:

  • An bar harbe 2-3 a kabewa;
  • tsunkule babban kara bayan samuwar 2-5 ovaries a kai tare da diamita na 15-17 cm.

Idan kana son samun manyan kabewa, bar ovaries 2-3 don nau’in daji da 1-2 don hawan nau’in da tsunkule ganye 5-7 bayan ‘ya’yan itace na ƙarshe. Amma ka tuna: matsakaici-sized pumpkins sun fi dadi, kuma kowa yana alfahari da manyan!

Yanke da siffata cucumbers, courgettes, zucchini da pumpkins

A ƙarshen kakar wasa, yanke duk harbe-harbe masu yawa, barin kawai waɗanda ke ciyar da kabewa mai girma.

Yadda ake datse kabewa

Ganyen cucumbers, zucchini, pumpkins suna da taushi sosai kuma cikin sauƙin tsagewa; Koren rai ganye za a iya cire kawai da pruner ko wuka. Za a iya yanke busassun ganye a hankali.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi