Abin da za a yi idan cucumbers girma da ɗaci

Cucumbers da ke da daci shine ainihin abin tuntuɓe ga masu lambu da yawa. Duk yadda kuka yi ƙoƙarin ƙirƙirar yanayi, kuna samun amfanin gona wanda ya dace da sharar gida kawai. Don haka menene ya kamata a yi a cikin greenhouse da bude filin don kada cucumbers ba su da ɗaci?

Wani lokaci za ku ɗauki kokwamba – kore, ko da – kuna jin ƙamshinsa, kuna sa ido ga sabon dandano. Kuma ba zato ba tsammani – rashin jin daɗi: kokwamba ya juya ya zama mai ɗaci. Tabbas, zaku iya sanya fuska mai kyau akan wasa mara kyau – kawar da shi daga fata, wanda ƙarin ɗaci ya taru, amma… ba za ku iya guje wa ɗanɗano mai ɗaci gaba ɗaya ba. Don haka, bari mu dubi cikin tsari, menene dalilin bayyanar cucumbers masu ɗaci da kuma yadda za a kauce masa.

Me yasa cucumbers suka ɗanɗana ɗaci?

Tsire-tsire na cucumber waɗanda aka damu a lokacin girma na iya samar da ‘ya’yan itatuwa masu ɗaci. Yawancin lokaci, saboda rashin ruwa ko sanyi mai yawa ko kuma yawan zafin jiki, cucumbers suna daci a dandano. Amma wasu cucumbers a zahiri suna da ɗanɗano mai ɗaci. Kusan 95% kokwamba ya ƙunshi ruwa. Ƙananan adadin furotin, mai da carbohydrates da ke cikinsa ya sa ya zama sanannen kayan abinci na abinci. Daga ina wannan dacin cikin kokwamba ya fito?

Abubuwan da ke ba da haushi ga ‘ya’yan itacen kokwamba ana kiransa cucurbitacin. Cucurbitaceae). Matakan Cucurbitacin na iya karuwa saboda matsalolin muhalli a lokacin girma. Bayyanar haushi shine amsawar shuka ga kowane damuwa, wato, yanayin girma mara kyau.

Me yasa cucumbers suna da ɗaci a cikin greenhouse da filin bude

Cicin cucumber matsala ce da ta sa kwafi da yawa suka karye. Mafi mashahuri shine rashin danshi. A gaskiya, babu amsa guda ɗaya. Wadanne yanayi ne ke haifar da canjin dandano?

  • rashin isasshen ruwa
  • watering na yau da kullun
  • watering tare da ruwan sanyi (a kasa +20 ° C).
  • manyan yawan canjin yanayi
  • abun da ke ciki na ƙasa
  • cika kasa da takin doki (taki saniya ne kawai ake amfani da shi don cucumbers)
  • ƙananan tsaba waɗanda suke girma zuwa tsire-tsire waɗanda ke da haɗari ga ɗaci, kamar cucumbers na daji

Kuna iya samun daidaitattun yanayi don girma cucumbers anan >>>

Yadda ake girma cucumbers a cikin greenhouse da bude filin don kada su yi daci: manyan matakai 8

Anan akwai shawarwari don mafi kyawun noman cucumbers, kuma a ƙasa muna ba da jerin nau’ikan iri da hybrids na cucumbers waɗanda ba su da haushi. Don haka, manyan shawarwari 7 don girma cucumbers ba tare da haushi ba:

1. Zabi wurin rana don cucumbers. Shuka cucumbers a wuri mai faɗi a cikin ƙasa mai wadatar kwayoyin halitta da kuma ruwa mai kyau. Ƙananan gadaje masu tsayi ko tsaunuka suna da kyau don girma cucumbers; ƙasa za ta yi dumi da wuri a kakar kuma ta kasance dumi. Ba cucumbers isashen wuri don girma: 30cm baya. Kuna iya karanta game da irin nau’in cucumbers na ƙasa a nan>>>>

2. Ƙara kwayoyin halitta lokacin dasa shuki. Ƙara takin zamani da taki mai ɗanɗano zuwa gadaje lokacin dasawa kafin shuka ko dasa cucumbers. A lokacin kakar, ciyawa cucumbers tare da takin zamani. Takin yana da wadataccen abinci mai gina jiki kuma yana riƙe da danshi. Kuna iya ƙarin koyo game da suturar cucumbers anan>>>>

3. Kwanakin sauka. Shuka tsaba ko shuka kokwamba bayan duk haɗarin sanyi ya wuce kuma ƙasa ta yi zafi zuwa 16 ° C. Frost na iya damuwa da cucumbers. Idan akwai haɗarin sanyi bayan cucumbers suna cikin lambun, kare tsire-tsire tare da matsuguni.

Abin da za a yi idan cucumbers girma da ɗaci

4. Daidaita shayarwa. Kada a bar ƙasa ta bushe, musamman lokacin fure da ‘ya’yan itace. Rashin ruwa a farkon matakan girma yana haifar da gaskiyar cewa abubuwan da ke da ɗanɗano mai ɗaci suna mai da hankali a cikin cucumbers. Ruwan cucumbers da zurfi sau ɗaya ko sau biyu a mako, ko amfani da ban ruwa mai ɗigo don kiyaye ƙasa ɗanɗano amma ba rigar ba.

5. Ciyawa kokwamba shuke-shuke. Da zarar yanayin ƙasa ya kai 21 ° C, rage ƙawancen danshi daga ƙasa ta hanyar mulching tsire-tsire tare da ciyawa. Ciyawa kuma yana rage ciyawar da ke gasa don damshin ƙasa da abinci mai gina jiki.

6. Kare cucumbers daga yanayin zafi mai zafi. Yanayin zafi na yau da kullun na iya damuwa da cucumbers. Samar da inuwar da aka tace don sanyaya shuka; shuka cucumbers kudu da dogayen amfanin gona irin su masara ko sunflowers, ko sanya firam da shimfiɗa masana’anta akan cucumbers.

7. Gibi akan lokaci. Ɗauki cucumbers waɗanda suke daidai da girman su kuma ƙara su akai-akai. Cucumbers ya kamata a shirya don girbi kwanaki 50-70 bayan dasa shuki. Lokacin da furen ya faɗi akan cucumbers, ‘ya’yan itacen suna shirye don girbi. Cucumbers ba su da daɗi idan sun girma.

8. Iri da hybrids na kokwamba ba tare da haushi. Zabi nau’ikan cucumbers ba tare da ɗanɗano mai ɗaci ba. Matakan Curcurbitacin a cikin cucumbers sun bambanta da iri-iri, amma kuma daga shuka zuwa shuka har ma daga ‘ya’yan itace akan shuka iri ɗaya. Wani enzyme da ake kira elatherase, wanda kuma yake cikin cucumbers, zai iya rage cucurbitacins, amma adadin elatherase zai iya bambanta daga kakar zuwa kakar kuma shuka zuwa shuka.

Abin da za a yi idan cucumbers girma da ɗaci

Yana da kyau a ci cucumbers masu ɗaci?

Tunda maganin zafi yana inganta rushewar cucurbitacin, ana iya amfani da cucumbers masu ɗaci don adanawa. Kuna iya ƙwanƙwasa su ko yin salatin kayan lambu don hunturu.

Akwai wani zaɓi – cucumbers masu ɗaci za a iya amfani da su azaman kyakkyawan kayan kwalliya.

Hybrids da irin cucumbers genetically ba tare da haushi

Idan kun fi son kada kuyi gwaji tare da yanayi, amma don amfani da yuwuwar kiwo na zamani, zaɓi hybrids marasa ɗaci lokacin siyan tsaba. A cikin bayanin waɗannan cucumbers akwai alamar “ba tare da dacin kwayoyin halitta ba”. Yanzu ana iya samun irin wannan hybrids a kusan dukkanin kamfanonin noma, misalai: Jamus F1, Goosebump F1, Masha F1, Petruha F1, Santana F1, Evita F1, Ginga F1 sauran. Kuna iya ƙarin koyo game da zabar nau’ikan zaki da hybrids na cucumbers anan>>>>.

Kara karantawa: Girke-girke na Cucumber

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi