Boric acid don cucumbers: spraying don ovaries da girbi

Ciyar da cucumbers sau da yawa yana taimakawa masu lambu, kuma yana zama ƙari mai fa’ida ga takin ƙasa. Muna ba da shawarar ku koyi yadda ake amfani da takin boron da foliar boric acid ga cucumbers don samun yawan amfanin ƙasa.

Boron yana taka muhimmiyar rawa wajen girma da ci gaban shuke-shuken kayan lambu. Yana da mahimmanci don haɓakar furotin, haɓaka bangon tantanin halitta, haɓakar carbohydrate metabolism, tsarin hormone, haɓakar pollen, tsarin ‘ya’yan itace, da haɓaka iri. Boron yana da wayar hannu kuma yana da sauƙi a cikin ƙasa mai yashi, don haka kayan lambu da yawa suna buƙatar kari na yau da kullun, amma a cikin ƙananan adadi. Muna ba da shawarar yin nazari sosai kan miya na boric na cucumbers

Me yasa kuke buƙatar takin tsire-tsire a hankali tare da boron

Boron (B) wani micronutrients ne wanda ake buƙata a cikin ƙananan kuɗi, kuma akwai tsauraran ƙa’idodin tsaro lokacin amfani da boron, saboda guba na iya faruwa idan an yi amfani da shi da yawa.

Shigar boron cikin shuke-shuke ya dogara ne da yawan abubuwan da ke cikin ruwa mai narkewa a cikin tushen ƙasa, abun ciki na danshi a cikin ƙasa, da haɓakawa. Halin da tsire-tsire ke yi don wuce gona da iri da rashin boron yana faruwa ne saboda yadda suke da hankali ga wannan sinadari.

Cucumbers ba tsire-tsire ba ne musamman masu kula da ƙarancin boron; a kan wannan suna da matsakaicin matsakaici. Duk da haka, tare da amfani da boron ba tare da kulawa ba, ganyen cucumber ya zama rawaya kuma ya fadi. Alamun yawan adadin cucumbers tare da boron suna bayyana a fili a kan ƙananan ganye, waɗanda ke ɗaukar bayyanar konewa, gefunansu sun mutu (necrosis na gefe). Girman shuka yana tsayawa.

Abin da za a yi idan cucumbers yayi girma, zaka iya gano a cikin wannan labarin >>>

Yadda za a gane cewa cucumbers ba su da isasshen boron

Rancin Boron yana da wuyar ganewar asali, tun da alamun yanayin yanayin tsire-tsire (ƙasasshe da mutuwa daga saman kokwamba liana, ƙarancin ci gaban harbe, ƙananan ganye, launin rawaya na gefuna na ganye) sun zo daidai da amsawar yanayi mara kyau. da sauran kurakurai masu yiwuwa a cikin kulawa. Akwai yankuna a cikin abin da ake kira boron-rauni zone: soddy-podzolic kasa a kudancin Ukraine, m ko kullum ambaliya yankuna. A can za ku iya ba da shawarar takin mai magani bisa boron don shuka kayan lambu. Af, ƙasa ɗan alkaline yana riƙe da boron da kyau, amma haɓakar pH sama da 7.5 yana rage yawan samuwar wannan sinadari, don haka ƙasan acidic wani lokacin yana haifar da ƙarancin boron.

boron cucumbers

Yellow gefuna na kokwamba ganye na iya nuna rashin boron.

Yadda ake ciyar da cucumbers tare da boric acid

Ku bi masu ba da shawara ta Intanet a makance kuma a yi amfani da kowane irin sutura kamar haka. Wasu masu noman suna ƙara boron zuwa takin mai ɗauke da NPK ko kuma superphosphate don amfanin gona na asali ko shuka iri. A lokaci guda, masu kera da hankali suna nuna ƙimar aikace-aikacen don nau’ikan ƙasa daban-daban da takamaiman amfanin gona, suna ba da tabbacin wadatar boron ga tsire-tsire a duk lokacin girma. Ana samar da taki na musamman, wanda baya ga boron, yana dauke da wasu sinadarai.

A tsakiyar Rasha, yana da ma’ana don amfani da kayan ado na foliar tare da boric acid, ya isa ya aiwatar da irin wannan suturar a cikin matakai uku: jiƙa da tsaba; aiwatar da tsire-tsire a cikin buds; aiwatar da tsire-tsire tare da ovaries.

Cucumbers, kamar sauran tsire-tsire, ba sa adana boron don nan gaba, don haka yawan ciyar da wannan abu zai cutar da shuka kawai. Idan kuna amfani da wasu takin mai magani, kuyi nazarin abun da ke ciki a hankali: idan sun ƙunshi boron, ba kwa buƙatar ciyar da tsire-tsire tare da boric acid.

Idan kuna da masara da legumes da aka dasa akan gado ɗaya tare da cucumbers: wake da wake, dole ne ku ware takin da boron. Wadannan amfanin gona na iya samun gubar boron. Tasirin gubar boron akan wake yawanci yana bayyana ta hanyar rawaya ganyen ganye guda ɗaya tare da ƙona gefen ganye da rawaya na gefen tsoffin ganye, wanda zai iya kaiwa ga zafi. A cikin lokuta masu tsanani, tsire-tsire za su yi kama da kyan gani kuma ganyen na iya raguwa da wuri.

rashin boron a cikin shuka

Rashin tsirrai na boron

Menene amfanin boric acid ga cucumbers

Ciyar da cucumbers a kan lokaci tare da boron a cikin nau’in spraying tare da maganin boric acid yana ƙara yawan ovaries kuma yana haifar da yawan amfanin ƙasa. Boron yana da alaƙa da haɓakawa da bambance-bambancen ƙwayoyin shuka don haka yana taimakawa wajen tsawaita tushen da harbe na tsire-tsire kokwamba. A cikin 2017, Indiya ta gudanar da wani babban nazari kan tasirin miya na boron akan cucumbers na greenhouse. An gano cewa karuwar nodes da ganyen kokwamba a sakamakon maganin boron yana haifar da hadewar carbohydrates mai yawa, ta haka yana kara rarraba tantanin halitta da tsawo. Wannan na iya zama saboda mafi kyawun sha na abubuwan gina jiki waɗanda ke da hannu cikin ayyukan rayuwa kuma suna kunna hormone wanda ke shafar farkon furen ciyayi na kokwamba.

Masana kimiyya sun kammala cewa sakamako mai kyau zai wadatar idan an yi amfani da 5 g boron / l. Binciken ya nuna yuwuwar haɓakar yawan amfanin ƙasa da sigogin girma ta hanyar amfani da hanyoyin da ake samu na boron. Tsiran kokwamba da aka yi wa 0,25% boric acid an gano suna da yawan ‘ya’yan itace. Jimlar daskararrun ‘ya’yan itacen kokwamba masu narkewa sun fi girma lokacin da aka shafa boron 1 kg/ha a ƙasa tare da fesa foliar na 0,50% boric acid. Aikace-aikacen boron a kashi 1,5 kg / ha tare da fesa na 0,25% boric acid a kan ganye an gano cewa yana da kyau don samun mafi kyawun ‘ya’yan itacen kokwamba na parthenocarpic a cikin yanayin greenhouse (Don cikakkun bayanai, za ku iya gani). kanku: https://www.researchgate. net/publication/308118140).

Boric acid don cucumbers: spraying don ovaries da girbi

Yadda ake ciyar da cucumbers tare da boric acid: 5 mafi kyawun girke-girke

Lokacin shirya girke-girke tare da boric acid, dole ne a kiyaye ka’ida ta gaba ɗaya: na farko, an diluted foda acid foda a cikin ruwan zafi, sa’an nan kuma an ƙara bayani tare da ruwan sanyi zuwa abin da ake so.

1 Boric acid bayani don pre-shuka magani na kokwamba tsaba

Boron yana inganta germination na kokwamba tsaba. Kafin dasa shuki, ana shayar da tsaba a cikin bayani na tsawon sa’o’i 12. Don shirya irin wannan stimulant, kuna buƙatar 0,2 g na boric acid foda da 1 lita na ruwan zafi. Narke foda, jira har sai ruwan ya huce. Kunsa tsaba kokwamba a cikin gauze ko adiko na goge baki, jiƙa a cikin bayani na tsawon sa’o’i 12.

2 Maganin Boric acid don fesa cucumbers flowering: asali

Maganin Boric acid don spraying cucumbers: Narke 5 g na boric acid foda a cikin lita 2 na ruwan zafi, sa’an nan kuma ƙara lita 10 na ruwan sanyi. Ana aiwatar da aiwatarwa sau ɗaya kowane mako uku, ba a buƙata.

3 Maganin Boric acid don jawo hankalin masu pollinators kokwamba

Ana iya amfani da wannan maganin akan nau’in kokwamba mai pollinated kudan zuma da hybrids, galibi a cikin ƙasa buɗe. Sa’an nan kuma kana buƙatar ƙara 100 g na sukari zuwa girke-girke na asali, wannan zai taimaka wajen jawo hankalin pollinators.

4 Maganin boric acid don hana furanni kokwamba fadowa

Fesa cucumbers tare da maganin boric acid yana hana furen mace fadowa. Don yin wannan, narke 10 g na potassium permanganate a cikin lita 2 na ruwa, ƙara 2 g na boric acid foda. Ana yin jiyya tare da irin wannan bayani a farkon flowering na cucumbers.

5 Maganin Boric acid don kare cucumbers daga cututtuka

Ƙara digo 20 na aidin zuwa ainihin tushen maganin boric acid. Wannan yana da kyau prophylactic don kare cucumbers daga bacteriosis, powdery mildew, da tushen rot. Fesa ganyen kokwamba sosai, a bangarorin biyu cikin nutsuwa, bushewar yanayi, zai fi dacewa da sassafe ko bayan faduwar rana. Magungunan rigakafi guda uku sun isa: lokacin da buds suka bayyana, a cikin lokacin furanni da kuma farkon ‘ya’yan itace. Kuna iya gano game da manyan cututtuka da kwari na cucumbers anan >>.

Kuna iya samun ƙarin bayani game da yadda ake ciyar da wasu ‘ya’yan itace da shuke-shuken lambu tare da boric acid a cikin wannan cikakken kayan >>>

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi