Lokacin dasa cucumbers don seedlings kuma a cikin ƙasa a cikin 2021, kalandar wata da jama’a za su taimaka muku.

Cucumbers tsire-tsire ne na asali zuwa wurare masu zafi, don haka suna son dumi. Seedlings na cucumbers za a iya dasa a cikin ƙasa tare da zafin jiki ba kasa da + 15 ° C. Ba tare da aunawa zafin jiki na ƙasa, lokacin dasa cucumbers za a iya ƙaddara ta hanyar jama’a ãyõyi ko wasu alamu – lokacin da iska zafin jiki da dare yayi. Ba a faɗuwa ƙasa +10 ° C a cikin mako ba, ko lokacin da dandelions ya yi fure.

Bugu da ƙari, ana zaɓar nau’in kokwamba bisa ga nau’in girma da ingancin ‘ya’yan itace.

Kara karantawa:

Sharuɗɗan dasa cucumbers a tsakiyar layi da yankin Moscow

A cikin Moscow da yankin Moscow, ana shuka cucumbers tare da germinated tsaba a cikin gilashin gilashi da kuma fina-finai na fim a tsakiyar watan Mayu, a ƙarƙashin matsugunan fim na wucin gadi – a ƙarshen Mayu, a cikin buɗe ƙasa – har zuwa 5 ga Yuni. cire. Abin takaici, a tsakiyar layi, yanayin sanyi na iya ja har tsakiyar watan Yuni. Idan aka ba da shawarwarin gabaɗaya, har yanzu yana da kyau a sa ido kan yanayin.

Mafi kyawun kwanakin shuka don cucumbers a yankin Leningrad: shuka don tsire-tsire – ƙarshen Afrilu – kwanakin farko na Mayu, ana dasa shuki a cikin fim ɗin da ba a yi zafi ba ko gilashin gilashi a ranar Mayu 20-25, ana dasa cucumbers a ƙarƙashin mafakar ramin fim a ranar 20-25 ga Mayu. Kuna iya cire matsugunan fim daga gonakin kokwamba akan Yuni 10-15.

Shuka tsaba na cucumbers don seedlings kuma a cikin ƙasa

Yadda za a lissafta daidai lokacin shuka cucumbers da kansa?

Mafi kyawun shekarun seedlings shine kwanaki 25-30. Tsire-tsire masu inganci yakamata su kasance aƙalla tsayin cm 30, tare da ganye 3 zuwa 4. Don lissafin lokacin farkon ‘ya’yan itace, wajibi ne a yi la’akari da farkon ripening na iri-iri. Da farkon balaga, duk nau’ikan da hybrids na cucumbers an raba su zuwa:

  • Cucumbers na farko sun yi fure kwanaki 32-45 bayan shuka.
  • Cucumbers na tsakiyar-ripening Bloom na kwanaki 50-55.
  • Late-ripening cucumbers Bloom tsawon kwanaki 55-70.

Dasa cucumbers a cikin Urals da Siberiya

A m lokaci na girma da kuma fruiting na cucumbers a cikin Urals, inda yanayi ne m kuma wajen sanyi, yana da iyaka sosai: sanyi na iya zama har zuwa farkon shekaru goma na Yuni, da kuma wani lokacin har zuwa karshen na biyu shekaru goma na Yuni, da kuma tuni a cikin shekaru goma na uku na Agusta sun sake farawa. Sabili da haka, a cikin yankunan arewa, ana shuka cucumbers galibi a cikin greenhouses kuma sau da yawa ta hanyar seedlings. Seedlings ana shuka su a baya fiye da shekaru goma na uku na Mayu. Don da sauri dumi ƙasa a cikin gadaje, zaka iya amfani da hanya mai zuwa: nan da nan bayan dusar ƙanƙara ta narke, an zubar da gadaje da ruwan dumi kuma an rufe shi da fim ko lutrasil.

Ana dasa tsire-tsire na cucumber a cikin Urals:

Mayu 20 a cikin greenhouses na fim ba tare da biofuel ba,

May 1 a cikin fim greenhouses tare da taki.

Ana iya shuka cucumbers a cikin bude ƙasa a ranar 20 ga Mayu a gaban matsuguni.

Ana shuka cucumbers a cikin ƙasa har zuwa Yuni 10. A lokaci guda, zaka iya dasa zucchini da pumpkins.

Farko cikakke irin cucumbers (38-45 kwanaki bayan germination) za a iya dasa a cikin sharuddan uku: na farko shuka a kan Mayu 20, na biyu a kan Yuni 1-5 da kuma na karshe shuka a kan Yuni 15. Wannan zai taimaka wajen shimfiɗa lokacin fruiting. cucumbers har sai Satumba.

A cikin Urals da Siberiya don dasa cucumbers, yana da kyau a zaɓi hybrids tare da haɓaka juriya ga cututtukan yanayi da cututtuka. Mafi amfani a cikin yanayin Gabas mai Nisa shine tsakiyar farkon da tsakiyar ripening irin cucumbers, alal misali, Gabas mai nisa–27 ko Erofei zaɓi na Cibiyar Nazarin Aikin Noma ta Gabas mai Nisa. Bugu da ƙari, don haɓaka juriya na tsire-tsire, yana da amfani don aiwatar da shirye-shiryen da aka riga aka shuka na tsaba – hardening.

Dasa cucumbers a yankunan kudancin Rasha da Ukraine

A cikin yankunan kudancin Rasha da Ukraine Ana shuka tsaba kokwamba kai tsaye a cikin buɗe ƙasa daga tsakiyar Afrilu zuwa farkon Mayu. Mafi kyawun lokacin shuka seedlings shine kwanakin ƙarshe na Maris.

A cikin Rostov yankin Ana iya shuka tsaba na kokwamba a buɗaɗɗen ƙasa a farkon ƙarshen Afrilu. A daidai wannan lokacin, ana iya dasa seedlings. Lokacin shuka cucumbers don seedlings, ku tuna cewa ba sa jure wa dasawa da kyau: yana da kyau a shuka cucumbers a cikin tukwane daban-daban.

Lokacin dasa cucumbers don seedlings kuma a cikin ƙasa a cikin 2021, kalandar wata da jama'a za su taimaka muku.

Dasa cucumbers a cikin Crimea

IN Crimea Ana shuka tsaba na kokwamba a cikin bude ƙasa a farkon Mayu, a lokaci guda ana dasa tsire-tsire masu shirye-shirye, a cikin kwanaki 25-30. Don seedlings, ana shuka tsaba a farkon zuwa tsakiyar Maris.

Idan lokacin dasa shuki cucumbers a cikin ƙasa ya dogara da yanayin, to lokacin girma cucumbers a gida – a baranda ko a kan windowsill, ana iya shuka cucumbers da yawa a baya. Jagorar mataki-mataki da hoto don girma cucumbers a gida:

Kula da cucumbers bisa ga dukan dokoki

Cucumbers suna buƙatar kulawa akai-akai: suna buƙatar shayar da su, ciyar da su, daure su akai-akai kuma a kafa su cikin bulala.

Watering cucumbers

Cucumbers suna buƙatar shayarwa akai-akai. Musamman a lokacin lokacin aiki fruiting, game da sau ɗaya kowane kwana uku. Tare da rashin danshi, cucumbers suna fara ɗanɗano mai ɗaci, suna girma karkatacciya ko siffar pear. Amma tare da shayarwa, har ma fiye da haka tare da yayyafawa, kuna buƙatar yin hankali sosai a cikin kwanaki masu haɗari lokacin da wata ya faɗi ƙarƙashin rinjayar alamar Libra da Gemini.

Top dressing, mulching da weeding cucumbers

Ciyar da cucumbers sau 5-6 a duk lokacin girma. Ciyar da farko lokacin da ganye na gaskiya na biyu ya bayyana, na biyu – a farkon flowering; na uku, na huɗu da na biyar – a lokacin samuwar ovaries da ‘ya’yan itace, tare da mitar sau ɗaya a kowane mako 2. Bayan dasawa, ana iya yayyafa ƙasa tare da ciyawa da aka yanka, sawdust ko humus.

Kara karantawa a cikin labaran: Me yasa cucumbers suna da ɗaci?

Yadda ake samun girbi mai kyau na cucumbers.

Lokacin dasa cucumbers don seedlings kuma a cikin ƙasa a cikin 2021, kalandar wata da jama'a za su taimaka muku.

Kwanaki na dasa cucumbers da girbi bisa ga kalandar jama’a

Mayu 19 (Mayu 6, tsohon salon) – Ayuba Goroshnik

Ranar farko kokwamba na shekara. A wannan rana, ana shuka cucumbers a kan gadaje: “Idan raɓa ta yi yawa a kan Ayuba, rana ta fito, dare kuma ya yi dumi, za a yi girbi mai yawa, idan dare ya yi sanyi, ba za a yi ba. zama shekarar kukumba.”

Mayu 27 (Mayu 14, tsohon salon) – Sidor-borage ko Sidor-Bokogrey

“Idan ranar ta bayyana akan Sidor, yi tsammanin girbi mai kyau na cucumbers. Idan yanayi ya yi sanyi, to ana sa ran duk lokacin rani ya yi sanyi.”

Yuni 1 (Mayu 19, tsohon salon) Ivan Dolgiy.

Pci gaba da dasa cucumbers. Idan ruwan sama a kan Ivan da Long, sa’an nan dukan watan ya yi alkawarin zama bushe.

Yuni 2 (Mayu 20, tsohon salon) Falaley the borage ko Timofey Gryadochnik.

Ci gaba da dasa cucumbers a cikin gadaje. Amma a cikin yankunan Arewa, an fara shuka cucumbers a kan Timofey: “Timofey ya zo – wannan kokwamba nan da nan.” Akwai kuma alamar: idan aka yi ruwan sama a cikin kwanaki biyu na farkon watan Yuni, duk watan zai bushe.

Yuni 5 (Mayu 23, tsohon salon) Levon Ogorechnik, Levon Konoplyanik

Ranar ƙarshe don dasa cucumbers. A kan Levon (Leontia) ya kasance al’ada don shuka cucumbers don pickling, saboda cucumbers da aka dasa a wannan lokacin, bisa ga sanannun imani, sun fi crispy, karfi da kuma dadi. Akwai alamar kokwamba mai ban sha’awa: jere na farko na cucumbers dole ne a shuka a asirce, to girbi zai yi girma!

Agusta 17 (Agusta 4, tsohon salon) – Avdotya Malinovka, Cucumber, Senognoyka.

A wannan lokacin, girbi na ƙarshe yana girma a cikin gadaje. Yanzu, a gaban greenhouses da matsuguni na rami, ana iya ƙara lokacin kokwamba har zuwa Satumba.

Lokacin dasa cucumbers don seedlings kuma a cikin ƙasa a cikin 2021, kalandar wata da jama'a za su taimaka muku.

Dasa da kula da cucumbers bisa ga kalandar Lunar 2021: kwanaki masu kyau

Sharuɗɗa masu dacewa don siyan tsaba na cucumber: 1-9, 12-13, 26-27 Maris, 1-4, 10-11, 20-23, 28-29 Afrilu, 5-6 Mayu;

Sharuɗɗa masu dacewa don shuka tsaba kokwamba don seedlings da cikin ƙasa: 1, 9, 14–20, 22–23, 26–27 Maris, 3–4, 13–17, 20–25 Afrilu, t: 6, 8–9, 12, 15–25 ga Mayu,

Shuka da dasa a cikin ƙasa ba shi yiwuwa: 3–6, 10–11, 21, 28, 30–31 Maris, 1–2, 5–9, 26–27 Afrilu, 3–4, 26, 30–31 Mayu;

Kwanaki marasa kyau don shayar da tumatir tumatir: 1–2, 19–20, 28–29 Maris, 7–9, 15–17 Afrilu, 1–2, 8–9, 12, 17–19, 27–29 Mayu, 1–3, 9–10, 28 -30 ga Yuni;

Kwanaki masu kyau don ciyar da tsire-tsire kokwamba tare da takin mai magani: Maris 5-9, 5-6, 10-11, 13-14, 24-25, Afrilu 26, 1-2, 8-9, 12, 17-19, Mayu 27-29, 7-8, 18-19 , 20–21, Yuni 26–27;

Kwanaki masu kyau don dasa seedlings na cucumbers a cikin greenhouse da buɗe ƙasa: 20–25 Afrilu, 6, 8–9, 12, 15–25 Mayu, 7–8, 11–12, 16–19 Yuni;

Kwanaki masu kyau don sarrafa seedlings na cucumbers daga cututtuka da kwari: 3–5,10, 12–30, 31–1 Janairu, 2, 3–6, 9–16, 18–3 Fabrairu, 4–7, 11–16, 18–24, 25–1 Maris, 4–20 , 21 -28, 30-1 Afrilu, 2-8, 12-17, 19-27, 31-XNUMX Mayu.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi