Bayanin mafi kyawun nau’in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Lokacin rani a yankin mu na yanayi ba koyaushe yana da dumi ba, don haka buƙatar kayan lambu waɗanda ke da tsayayya ga canjin yanayi da cututtuka koyaushe suna da girma. Da ke ƙasa akwai zaɓi na nau’ikan zamani da hybrids na cucumbers don yanayin bazara mai sanyi.

Shin zai yiwu a shuka cucumbers ba tare da greenhouse ba?

Can! Amma don buɗe ƙasa, yana da kyawawa don zaɓar farkon-ripening da farkon-ripening hybrids waɗanda ke ba da ‘ya’ya a cikin kwanaki 40-45 ko ƙasa da haka daga germination. Kula da yanayin reshe: a cikin yanayin ɗan gajeren lokacin rani, cucumbers mai ƙarfi na iya ba da lokaci don ba da amfanin gona duka.

Amma kar wannan ya tsorata ku: a tsakiyar layi, lokacin da sanyin dare ya fara, irin waɗannan matasan sukan kawo babban girbi a ƙarshen lokacin rani – farkon kaka. Cucumbers tare da matsakaicin nau’in reshe suna da sauƙin samuwa, kuma banda haka, suna ba da ‘ya’ya na dogon lokaci. Sabili da haka, ana ba da shawarar irin waɗannan hybrids a matsayin “ma’anar zinariya” don yankuna masu sanyi. Siffofin reshe masu rauni sun fara ba da ‘ya’ya da sauri fiye da sauran, amma wannan lokacin ba ya daɗe, kamar wata ɗaya. Irin waɗannan “masu tsere” sun dace da waɗanda suke zuwa ƙasar a ƙarshen mako ko kuma suna yin hutun bazara a can.

Ya kamata a bambanta cucumbers da aka girma a cikin filin budewa ta hanyar ƙara ƙarfin sanyi, juriya ga powdery mildew da downy mildew, kuma suna da babban ƙarfin farfadowa.

A subtleties na girma greenhouse irin cucumbers

Parthenocarpic hybrids suna girma a cikin greenhouses: suna iya saita ‘ya’yan itatuwa ba tare da pollination ba. A dabi’a, yanayin greenhouse yana ba da damar girbi na watanni 2 ko fiye, wanda ke nufin cewa ya fi kyau su zaɓi hybrids tare da reshe mai kyau ko matsakaici. Amma tare da canjin zafin jiki, fusarium yana shafar cucumbers na greenhouse sau da yawa, don haka kula da juriya na matasan wannan cutar fungal. Kuma a ƙarshe, kar ka manta cewa a kan matasan guda ɗaya, ko ta yaya yake da kyau, ba za a iya dakatar da zaɓin ba – ko da wani nau’i na damuwa zai iya barin ka ba tare da amfanin gona na kokwamba ba. Shuka akalla biyu ko uku hybrids.

Yadda ake samun amfanin gona na cucumbers a cikin bazara mai sanyi

Da farko, bincika hasashen yanayi mai nisa na yankinku. Menene ayyuka suka yi alkawari: fari, ruwan sama, zafi, sanyi?

“”Don haɓaka juriya mai sanyi, tsaba kokwamba suna taurare kuma ana bi da su tare da abubuwan motsa jiki. Seedlings mako guda kafin dasa shuki a cikin ƙasa ana kiyaye shi a yanayin zafi har zuwa + 16 … + 18 ° C. A cikin yanayi mai kyau, ana iya fitar da shi zuwa baranda, amma kawai kar a sanya shi cikin hasken rana kai tsaye.

“”Idan an yi hasashen sanyi Yuni, fara dasa shuki a waje da zarar barazanar sanyi ta wuce kuma ƙasa ta yi zafi. Tsari tare da lutrasil ko fim zai taimaka kare tsire-tsire daga sanyaya. Kar a yi gaggawar cire shi! Idan ka cire tsari a cikin yanayin sanyi, ci gaban tsire-tsire da ‘ya’yan itatuwa za su daina. Saboda sauye-sauye na gaggawa a cikin ƙimar girma, ‘ya’yan itatuwa masu maƙarƙashiya ko “ƙuntatawa” na iya bayyana. Sai kawai lokacin da yanayi ya yi zafi sosai kuma matsugunin na iya haifar da konewar ganye ana buɗe su kaɗan da rana. Idan an cire matsuguni gaba ɗaya, tsire-tsire sun lalace da wuri ta hanyar mildew powdery. Don samun iska, ya isa ya ɗaga tsari a gefe ɗaya.

Cucumbers shuka ne mai son danshi, amma a cikin sanyi da yanayin damina, ya kamata a rage yawan mita da yawan shayarwa. A cikin greenhouse da hotbed, ana shayar da tsire-tsire a farkon rabin yini kawai tare da ruwan dumi (ba ƙasa da + 18 … + 20 ° C). “A cikin tsawaita yanayin girgije, ana bada shawarar ciyar da ganyen shuke-shuke da ganye tare da hadaddun takin mai narkewa da ruwa tare da abubuwan ganowa a cikin taro na 0,1% (1 g na taki da lita 1 na ruwa).

Sau da yawa, saboda kwatsam canje-canje a cikin zafin jiki, tsire-tsire suna dakatar da girma ciyayi kuma a maimakon haka suna samar da adadi mai yawa na furanni mata tare da ovaries a saman harbi. Idan kullun ba shi da karfi, kana buƙatar cire ovaries ko ganye a kasan tushe da kuma manyan da yawa a saman, tare da mai karfi, duk ovaries da furanni an cire su a saman. Ciyar da tsire-tsire akan ganye tare da takin nitrogen ko abubuwan haɓaka haɓaka (Epin-extra, Zircon).

Iri da hybrids na cucumbers resistant zuwa danniya da cuta

Cucumber F1 Bastion

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Farkon maturing parthenocarpic mace irin flowering.
  • Yana da tsarin tushe mai ƙarfi wanda ya dace da ƙasa daban-daban. Tsire-tsire masu nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i nau’i) har zuwa 6 ganye a cikin kumburi wanda ba ya mutu,duk da yanayin damuwa a lokacin girma. Zelentsy 12-14 cm tsawo, yin la’akari daga 130 g, duhu kore a launi tare da manyan tubercles da fari pubescence, kada ku daci kuma kada ku juya rawaya.
  • ‘Ya’yan itãcen marmari sun dace don yin salads, suna da fata mai laushi, m da kuma ɓangaren litattafan almara.

Kokwamba F1 Mai Sauri da Fushi

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Parthenocarpic farkon cikakke, nau’in furen mace yana bambanta ta hanyar kyan gani na ganye da kuma gaskiyar cewa tushen tsarin sa yana da ƙarfin tsotsa har ma a kan ƙasa tare da babban abun ciki na gishiri.
  • A cikin nodes, an kafa ovaries 2-3. Zelentsy yana da siffar silinda, 10-12 cm tsayi, duhu kore mai launi tare da farin balaga, baya girma na dogon lokaci. Ko da kuwa yanayin noma da abinci mai gina jiki, koyaushe suna riƙe kamannin su mai ban sha’awa.
  • Zelentsy ana jigilar su da kyau, suna da kyawawan halaye a cikin sabo da sigar gwangwani.

Kokwamba F1 Ma’aikata

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Parthenocarpic, halin da barga da kuma dogon lokaci fruiting a karkashin kowane yanayi.
  • Zelentsy babban-tuberous, fari-spiked, 11-13 cm tsayi, duhu kore a launi. An kafa ganye 1-2 a cikin kumburi. Tsire-tsire ba sa buƙatar tsari akai-akai, saboda harbe-harbe na gefe galibi suna da iyakacin nau’in girma.
  • Ku ɗanɗani halaye a cikin sabo da sigar gwangwani.

Cucumber F1 Porthos

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Kokwamba don buɗe ƙasa, yana ba da yawan amfanin ƙasa akai-akai har ma a cikin yanayi mara kyau, 3-4 ‘ya’yan itace kore masu duhu tare da manyan tubercles da launin ruwan kasa mai launin ruwan kasa, tsayin 10-12 cm, an kafa su a cikin nodes, waɗanda ke riƙe kyawawan bayyanar su na dogon lokaci. .
  • ‘Ya’yan itãcen marmari sun dace da pickling.

Bayanin mafi kyawun nau'in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Cucumber F1 Christina

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Farko cikakke nau’in furen mace, tare da manyan furanni masu launin shuɗi masu launin shuɗi, waɗanda aka kafa guda 2-3 a kowane kumburi.
  • A matasan tare da kyakkyawan dandano a sabo da pickled tsari.
  • Matakan kokwamba yana da matukar juriya ga cutar mosaic na kokwamba, tonon zaitun, mildew powdery da downy mildew.

Cucumber F1 Athos

Kamfanin masana’antu: “Agrofirm Poisk”

  • Farkon cikakke kokwamba matasan.
  • Cucumbers don buɗe ƙasa, nau’in furen mace a cikin kumburi yana fitowa daga 5 zuwa 7 ganye 6-9 cm tsayi, launin kore mai duhu, tare da farin balaga.
  • Gherkins masu ban sha’awa masu ban sha’awa sun dace ba kawai don amfani da sabo ba, har ma don pickling da pickling.

Bayanin mafi kyawun nau'in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Cucumber F1 Taurari biyar

Kamfanin masana’antu: Aelita

  • Parthenocarpic farkon superfascicular.
  • Yana jure wa sanyi sanyi ba tare da rage girman ‘ya’yan itace ba, mai jurewa tushen rot, cladosporiosis, cutar mosaic cucumber da mildew powdery.
  • A cikin kowane internode, 5-10 ovaries suna samuwa a lokaci guda. Zelentsy ƙananan ƙananan, kimanin 9-10 cm tsayi, ƙananan tuberous, tare da cikakkiyar rashi na haushi, manufa don amfani da sabo da girbi don hunturu.
  • Lokacin da gishiri da marinated, suna riƙe da siffar su, yawa da elasticity.

Kokwamba F1 Karamin Dokin Humpbacked

Kamfanin masana’antu: Aelita

  • Parthenocarpic farkon matasan na gherkin irin kokwamba.
  • An tabbatar da cewa yana cikin yankuna daban-daban na yanayi, ya tsaya tsayin daka kan canjin yanayin yanayi. Akalla 8 ovaries suna samuwa a cikin nodes, waɗanda, lokacin da aka kafa su yadda ya kamata, tsire-tsire suna girma a hankali, suna samar da garland na cucumbers masu dadi. Ganye gajere ne, tare da fata mai bakin ciki, ba tare da haushi ba.
  • Ana ba da shawarar cucumber don sabo da amfani da gwangwani.

Kokwamba F1 Sirrin kaka

Kamfanin masana’antu: Aelita

  • Parthenocarpic bouquet nau’in furanni, don buɗe ƙasa da kariya.
  • Yana jure wa sanyi dare da canje-canje kwatsam a yanayin zafi, wanda ya dace da yankunan arewa. Yana da halin girma-farko mai girma – lokacin daga harbe zuwa farkon cucumbers shine kawai kwanaki 40 da yawan ganye a farkon lokacin rani. Zelentsy bai taɓa ɗaci ba, yana da ɗanɗano mai kyau.
  • Lokacin marinated, suna riƙe da siffar su, yawa da elasticity.

Bayanin mafi kyawun nau'in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Cucumber F1 surukarta

Kamfanin masana’antu: Gavrish

  • Farkon balagagge (kwanaki 45-48 daga germination zuwa fruiting) matasan parthenocarpic na nau’in furen mace.
  • Don bude ƙasa da fim greenhouses.
  • Cold-resistant, yana da hadaddun juriya ga manyan cututtuka na kokwamba.
  • Zelenets 11-13 cm tsayi, yin la’akari 100-120 g, tuberculate, launin ruwan kasa-spiky, ba tare da haushi ba. Har zuwa 3-4 ovaries suna samuwa a cikin axil na ganye. Amfani da ‘ya’yan itatuwa shine duniya (sabo, salting, pickling).
  • Fine, m dandano ‘ya’yan itatuwa. Yawan amfanin gona ɗaya shine 5,5-6,5 kg.

Cucumber F1 Murashka

Kamfanin masana’antu: Gavrish

  • Farkon balagagge (kwanaki 43-48 daga germination zuwa fruiting), parthenocarpic, nau’in furen mace.
  • Domin buɗaɗɗen ƙasa mai kariya.
  • A cikin kowane sinus, an kafa ovaries 4-6. ‘Ya’yan itãcen marmari ne gajere, tare da manyan tubercles masu fadi, masu launin baki, a cikin “shirt na Rasha”.
  • Suna da halayen gishiri mai yawa. Yawan aiki 6 – 7 kg.

Cucumber F1 Zyatek

Kamfanin masana’antu: Gavrish

  • Farkon balagagge (kwanaki 45-48 daga germination zuwa fruiting) matasan parthenocarpic na nau’in furen mace.
  • Don bude ƙasa da fim greenhouses.
  • Mai jure wa tushen rot, mildew powdery, juriya ga mildew mai ƙasa. Forms high barga da ake samu a cikin m yanayi.
  • A cikin axil na ganye, an kafa ovaries 2-4 (har zuwa matsakaicin guda 6-8). Zelenets 10-12 cm tsawo, 3,0-3,5 cm a diamita, yin la’akari 90-100 g, tuberculate, fari-ƙaya, ba tare da haushi ba. Launin ‘ya’yan itacen duhu kore ne tare da ratsi mai haske (“shirt na Rasha”).
  • Yawan amfanin gona ɗaya shine 5-7 kg. Amfani da ‘ya’yan itatuwa shine duniya (sabo, salting, pickling). Za a iya girbe don pickles da gherkins.

Bayanin mafi kyawun nau'in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Cucumber F1 Greenland

Kamfanin masana’antu: “Lambun Rasha”

  • Early cikakke parthenocarpic for fim greenhouses da bude ƙasa.
  • Mai jure wa tonon zaitun, mildew powdery, mildew downy, cucumber mosaic virus.
  • Kyakkyawan sabo kuma don gwangwani.

Cucumber F1 Siberian

Kamfanin masana’antu: “Lambun Rasha”

  • An farkon kokwamba matasan.
  • Mai jure wa cutar mosaic kokwamba, anthracnose, mildew powdery, yana jure wa yanayi mara kyau, canjin zafin jiki, rashin isasshen ruwa.
  • Gherkins suna da kyau, fari-ƙaya, ba maras kyau ba.

Cucumber F1 Moscow delicacy

Kamfanin masana’antu: “Lambun Rasha”

  • Farko cikakke parthenocarpic tare da dam samuwar ovaries.
  • High yawan amfanin ƙasa, resistant zuwa manyan cututtuka. Zelentsy suna da kyau, ƙananan-tuberous, kada ku yi ɗaci kuma kada ku girma.
  • Cucumbers suna da dadi sabo da gwangwani.

Bayanin mafi kyawun nau'in cucumbers masu jure sanyi don lokacin rani mai sanyi

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi