Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Kowa ya san cewa cucumbers suna da ban sha’awa sosai kuma suna buƙatar tsire-tsire. Don haka, a yankuna da yawa ana iya shuka su a koyaushe a cikin borage. Bugu da ƙari, yawancin lambu sun fi son yin su da hannayensu, saboda wannan yana rage yawan farashin gini. Don ƙirƙirar greenhouse ko greenhouse, zaka iya amfani da kayan daban-daban waɗanda aka riga aka samo a gonar. Tabbas, idan kuna son yin tsarin babban birnin, dole ne ku kula da duka tushe da ƙaƙƙarfan firam tare da abin dogara a cikin nau’i na gilashi ko polycarbonate.

Yadda za a gina daga PVC bututu?

Zaɓin bututun bututun polypropylene yana da kyau don amfani na lokaci ɗaya don kare tsire-tsire daga ƙananan yanayin zafi, hasken rana mai haske, da raɓa mai nauyi. Wannan ƙirar an haɗa shi cikin sauƙi da sauri. A lokaci guda, yana da sauƙi don kwancewa don lokacin hunturu kuma sanya shi a wuri mai dacewa don ajiya. Yin kwanciyar hankali da ƙananan greenhouse daga bututun filastik yana da sauƙi idan kun bi umarnin mataki-mataki.

  • Na farko, an zaɓi wurin da ya dace. Sa’an nan kuma ana amfani da alamomi akan shi tare da kewayen tsarin gaba.
  • A kusurwoyi da kuma tare da dogon tarnaƙi, wajibi ne don fitar da ƙarfafawa a cikin ƙasa kowane 80-100 centimeters. Yana da kyau a zabi fil tare da tsawon 60 centimeters ko fiye. Haka kuma, aƙalla santimita 20 ya kamata su kasance a saman saman.
  • Ya kamata a yi Arcs daga bututun PVC, sannan a sanya iyakarsu akan fil. Sakamakon ya kamata ya zama jerin arches. Ya kamata a riga an zaɓi bututu a tsayi. Yana da kyawawa cewa tsayin greenhouse yana daga mita 1.5. Koyaya, idan tsarin ya kasance na ɗan lokaci, to ana iya yin ƙasa da ƙasa.
  • Ana haɗa baka da juna tare da igiya mai ƙarfi. Sa’an nan kuma dole ne a cire iyakar su kuma a ɗaure su zuwa fil, waɗanda ke tare da axis na borage.
  • Don rufe tsarin, dole ne ku yi amfani da fim ko spunbond. A wannan yanayin, yana da kyawawa don yanke zane tare da mahimmanci mai mahimmanci duka a tsayi da nisa. Dole ne a jefa kayan da aka shirya a kan arcs, kuma a danna shi a tarnaƙi ta amfani da allon. Amma ga ƙarshen fim ɗin a bangarorin biyu, dole ne a tattara su kuma a gyara su a kan fil, kamar igiya.
  • Daga ƙarshen, ya kamata a rufe borage da guntu na fim, wanda ya kamata a shimfiɗa shi kuma a gyara shi a kan matsananciyar arcs. Dole ne a yanke babban gidan yanar gizon tare da dukan tsawon tsarin kuma a jefa shi, sa’an nan kuma ya raunata a kan raƙuman tsayin daka dace a bangarorin biyu.

Don gyara fim din a kan arcs, zaka iya amfani da kayan ɗamara na musamman, tufafin tufafi ko guda na tiyo na ban ruwa, yanke tare.

Gina tsarin katako

Hanya mafi sauƙi don yin borage na katako da hannuwanku shine haɗa tsari daga trusses triangular. A siffarsa, zai yi kama da bukka. Irin wannan aikin yana cikin ikon duk wanda ya san yadda ake amfani da guduma ko screwdriver. Wannan zaɓin zai zama kyakkyawan bayani don bayarwa.

Kuna iya yin tsari daga alluna ko katako har tsawon mita uku. Sashin giciye na karshen shine mafi kyawun zaɓi 40 ta 40 millimeters ko 30 ta 50 millimeters. Har ila yau, zai zama dole don shirya nau’i-nau’i na rails da allunan da suka dace da tsawon tsarin. Ma’auni na greenhouse yana ba da damar shirya shi a cikin manyan ridges tare da bangarorin katako. Yana da dacewa don yin alama akan su wuraren da za a haɗe trusses a nesa da bai wuce mita daya da rabi ba.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

A mataki na gaba, ya kamata a dunƙule sanduna guda biyu tare da saman saman, kuma a ƙusa ƙananan ƙananan ƙusa ko ƙusa su a tarnaƙi tare da screws masu ɗaukar kai. Don ƙarfafa haɗin sama, ana amfani da layin dogo mai tsayi, wanda zai ratsa ta cikin trusses.

Kuna iya shirya irin wannan greenhouse-hut kai tsaye a ƙasa. Don yin wannan, wajibi ne don haɗawa da iyakar goyon bayan da ke ƙasa tare da igiyoyin katako. Don ba da ƙarfin tsarin, yana sa shi ya fi kwanciyar hankali, ya kamata ka shigar da goyan baya a tsaye a ƙarƙashin shinge na tsakiya a saman. A cikin irin wannan tsari, za ka iya ɗaure lashes na cucumbers zuwa trellises, wanda za a iya ja tsakanin gungumen azaba a cikin ƙasa da lintel daga sama.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Ya isa kawai jefa fim ɗin a kan dukan bukkar, sa’an nan kuma danna shi da alluna ko duwatsu. Duk da haka, mafi kyawun zaɓi shine hawan zane a kan gangara ɗaya tare da gyarawa a kan firam ta hanyar dogo. A wannan yanayin, ƙarshen zane na biyu ya kamata a ƙusa a kan allo. Idan fim ɗin ya buɗe, zai manne a ƙasa. Lokacin yin iska, za a iya raunata zanen a kan jirgi kuma a ɗaga shi zuwa tsayin da ake so don buɗe greenhouse tare da cucumbers.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Ƙirƙirar greenhouse daga firam

Gidan greenhouse da aka yi da firam ɗin taga abu ne mai sauƙi kuma daidaitaccen zaɓi na gida. Duk da haka, yana da nauyi sosai kuma ba a ba da shawarar ga ƙasa mai rigar ba. Don yin irin wannan zane a matsayin abin dogara kamar yadda zai yiwu, ya kamata a shigar da shi a kan tushen tsiri.

Wajibi ne a fara tare da kawar da ƙasa mai laushi tare da tsiri na santimita 15 tare da duk kewayen borage na gaba. A zuba yashi a cikin ramin da ya kafa sannan a shimfida matashin tsakuwa ko tarkace.

Sa’an nan kuma wajibi ne a shigar da kayan aikin da kuma zuba kankare a ciki, ko kuma a shimfiɗa tubalan da aka yi da kanka.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Kafin kayi greenhouse don cucumbers daga firam ɗin taga, ya kamata ka bar kankare ya tsaya na sati ɗaya zuwa biyu. Don haka zai sami karfin da ake bukata. A wannan yanayin, don dukan wannan lokacin, dole ne a rufe tef da fim. A wannan lokacin, yana da kyau a fara shirya firam ɗin.

  • Da farko kuna buƙatar cire gilashin daga gare su.
  • Cire tsohon fenti, kuma idan ya cancanta, sannan kuma gyara.
  • Sannan a shafa maganin kashe kwayoyin cuta a jikin bishiyar kuma dole ne a bushe da kyau.
  • A matakin shiri na ƙarshe, ana fentin firam ɗin a cikin yadudduka biyu. Don yin wannan, yana da kyawawa don amfani da fenti don amfani da waje.

Mafi kyawun zaɓi don irin wannan greenhouse shine firam ɗin da tsayi iri ɗaya. Sabili da haka, an shimfiɗa firam ɗin da farko a ƙasa kuma an zaɓi mafi girman girman da siffar da ta dace. Har ila yau, wajibi ne a san tsayin ganuwar da kuma nisa inda za a samo raƙuman tsarin.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Ya dace don tara greenhouse daga firam ɗin da kanku, bin umarnin da ke ƙasa.

  • Tushen ya kamata a rufe shi da kayan rufi a cikin nau’i biyu.
  • Dole ne a haɗa katakon madauri na ƙasa zuwa tef ta amfani da anchors.
  • Na gaba, ya kamata a sanya ginshiƙan kusurwa a kan kayan doki. A lokaci guda, ya fi dacewa don gyarawa tare da dowels, kazalika da sasanninta na karfe.
  • Sa’an nan kuma an shigar da raƙuman matsakaici. A wannan yanayin, an zaɓi nisa daidai da faɗin firam ɗin.
  • Don ɗaure raƙuman, yi amfani da abin ɗamara na sama.
  • A cikin tsakiyar katako daga iyakar, ya kamata a shigar da maƙallan tsaye. Kuma riga hašawa ridge gudu zuwa gare su.
  • A kan wannan gudu da kuma tsayin tsayi a kan datsa na sama, wajibi ne a shimfiɗa da kuma gyara rafters.
  • Wajibi ne a shimfiɗa fim ɗin ƙarfafa ko polycarbonate na salula a kan gangaren rufin, sa’an nan kuma gyara shi.
  • Dole ne a gyara firam ɗin taga tsakanin ginshiƙan, da kuma kofofin. Bayan haka, yana da mahimmanci don kumfa da kyau duk tsagewar da ke tsakanin abubuwan tsarin.
  • Na gaba, ya kamata a saka gilashi a cikin firam ɗin, kuma a gyara shi da beads masu kyalli.

Wannan zane na iya tsayawa shekaru da yawa. Tabbas, zaku iya sauƙaƙe aikinku kuma ku sanya greenhouse mai rahusa.

Don yin wannan, zaku iya watsar da tushe da firam ɗin, kawai ta hanyar haɗa firam ɗin tare da madauri.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

polycarbonate gini

Zaɓin mafi wahala da tsada don greenhouse na gida ana ɗaukar shi azaman tsarin polycarbonate. Sau da yawa firam ɗinsa ana yin shi da tsayi kuma an yi shi da ƙarfe. Wannan zai buƙaci wasu kayan aiki da ƙwarewa. Kuma kuma zai zama dole don shirya zane-zane a gaba. Duk da haka, irin wannan samfurin zai iya tsayawa shekaru da yawa.

A halin yanzu, ana gabatar da kayayyaki iri-iri na gine-ginen gine-gine na polycarbonate: arched, fage, bangon bango, mai siffar hawaye. Wajibi ne a zabi mafi kyawun wanda ya dogara da sararin samaniya don tsari da iyawar mutum. Don haka, don ba da bututun ƙarfe siffar baka, za ku buƙaci kayan aiki na musamman. In ba haka ba, zai ɗauki lokaci mai yawa. Mafi sau da yawa, ana yin sifofin polycarbonate tare da madaidaiciyar bango da rufin da aka kafa.

A gaban injin walda, aikin kuma yana sauƙaƙa sosai. Koyaya, akwai zaɓuɓɓuka don yadda ake haɗa firam ɗin ta amfani da haɗin da aka kulle. Yana da mahimmanci don ƙayyade ma’auni na tsarin a gaba, da kuma yin cikakken zane tare da ma’auni da ƙira na haɗin gwiwa.

Ana shigar da irin wannan greenhouse a kan tushen tsiri ko kuma kawai a kan ginshiƙan ambaliya. Don ɗaurin su, zaku iya amfani da sandar da aka haɗa da maganin kashe kwayoyin cuta, ko bututun bayanin martaba. A kan wannan, zai zama dole don gyara firam. An yi na ƙarshe daga bayanan ƙarfe ko bututu, wanda aka yanke bisa ga zane. Bayan haka, dole ne a haɗa su ta amfani da walda ko kusoshi tare da bututun ƙarfe.

Don gyara zanen gadon polycarbonate, zaku iya amfani da sukurori masu ɗaukar kai tare da masu wanki na thermal. A lokaci guda, ana amfani da bayanin martaba na filastik da za a iya cirewa tare da murfin don haɗawa da faranti kusa. A ƙarshen, an yanke sutura tare da firam bayan an riga an gyara shi.

Kayan aiki da kayan aiki

Za a iya haɗa ƙaramin borage na polycarbonate daga kayan da aka gyara da kayan aikin da kowane mazaunin bazara yakan samu. Yana da kyau a shirya waɗannan kayan aikin a gaba:

  • Bulgarian;
  • skru masu ɗaukar kai (na yau da kullun kuma tare da mai wanki na thermal);
  • sukudireba;
  • roulette dabaran;
  • matakin;
  • sasanninta
  • wuka na gini;
  • fensir.

Don firam ɗin, mafi kyawun bayani zai zama bayanan ƙarfe. Ana amfani da zanen gado na polycarbonate don sheathing.

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Yadda za a yi borage da hannuwanku?

Fasahar masana’anta

Gina greenhouse don cucumbers da hannuwanku ba shi da wahala idan kun bi matakai masu zuwa.

  • Da farko kuna buƙatar ƙayyade wurin ginin.
  • Mataki na gaba shine shirya tushe. Tabbas, bayanan martaba ba su da nauyi sosai, amma suna buƙatar ƙarin tallafi. Kafin yin aikinta, ya kamata a daidaita wurin, wanda ake aiwatar da digging da matakin ƙasa.
  • Sa’an nan kuma an haɗa firam daga bayanin martaba mai girman 42 ko 50 millimeters. A wannan mataki, ya fi dacewa don tara tsarin daga sassa daban-daban. Dole ne a yanke bayanin martaba a gaba bisa ga girman da aka zaɓa. Don wannan, ana amfani da grinder.
  • Lokacin haɗa firam ɗin, yana da mahimmanci a koma ga zane. Ya kamata a yi amfani da skru masu ɗaukar kai don ɗaure sassa. Amma ga bayanan martaba na kwance, wajibi ne a cire su tare da taimakon sassa masu juyawa.
  • Domin tsarin ya zama abin dogara kuma ba maras kyau ba, yana da kyau a aiwatar da ƙarin ƙarfafawa a sasanninta. Don yin wannan, ana yin shinge mai shinge daga tarkacen bayanin martaba na ƙarfe.
  • Gabaɗaya, yakamata ku sami sassa bakwai masu lebur waɗanda suke kama da zanen gida. Biyar daga cikinsu dole ne su kasance daidai da girmansu. Amma ga ƙarshen ƙarshen biyu, sun bambanta, kamar yadda za a ƙarfafa su da igiyoyi masu juyawa. A lokaci guda kuma, za a yi taga da kofa a ɗayan waɗannan sassa.
  • Ana yin gyare-gyaren sassan da aka gama zuwa tushe na tushe ta amfani da sasanninta. Ana yin ƙanƙara ta hanyar mashaya mai jujjuyawa a mahaɗin ganuwar tare da rufin.
  • Sakamakon tsarin dole ne a rufe shi da zanen polycarbonate. Me yasa aka fara yanke su bisa ga girman da ake buƙata. A wannan mataki, yana da mahimmanci don kauce wa kuskure daban-daban.
  • Ana ɗaure zanen gado tare da sukulan taɓawa da kai tare da injin zafi ta amfani da sukudireba. Sukulan taɓawa na musamman suna ba da damar polycarbonate su kasance lafiyayyu yayin matakin hakowa.

Yadda ake yin borage da hannuwanku, duba bidiyo na gaba.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi