Fesa drift: duba yadda za a kauce masa

Fesa drift (wanda aka sani da fesa gangara) ya zama babban abin damuwa a tsakanin masu aiki a yankin tun da zai iya haifar da lalacewa ga muhalli. Yana haifar da ɓarna na magungunan kashe qwari, asarar kuɗi da yawan aiki.

Drift yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke dagula yanayin feshi, don haka, yana buƙatar kulawa da fasaha da yawa don rage ayyukan aiki.

Wannan shi ne saboda magungunan kashe qwari da ake amfani da su a halin yanzu yawanci sun fi aiki sosai kuma duk wani rashin amfani da shi na iya shafar dabbobi, mutane da muhallin da ke kewayen.

A cikin gidan yanar gizon Corteva Agriscience, Masanin Agronomist da Doctor na Fasahar Aikace-aikacen, Rodolfo Chechetto, ya lura cewa “aikace-aikacen da ba daidai ba yana ba da shawarar yin magana game da asarar inganci a cikin amfanin gona da lalacewar muhalli, ƙarancin riba, amincin abinci“.

Don haka, hana wannan ɓacin rai abu ne da ya fi cancanta. Hakanan yana da alaƙa da sanin yadda ake amfani da magungunan kashe qwari daidai da yadda ake sarrafa kayan aiki daidai lokacin wannan aikin. Wannan shine abin da za mu nuna a wannan labarin.

A shirya kuma a sanar da ku kafin fesa

Magungunan kashe kwari na noma ne ke da alhakin shawo kan kwari da ke cutar da amfanin gona, da tabbatar da lafiyar tsirrai. Amfani da shi yana ba da damar dorewar samar da noma, wanda ke kula da Brazil a matsayin ɗaya daga cikin manyan masu samar da abinci da masu fitar da kayayyaki a duniya.

Fesa amfanin gona da magungunan kashe qwari yana hana kai farmaki. Amma idan ba a yi shi daidai ba, akwai haɗarin tuƙi.

Duk da haka, dole ne mai samarwa na karkara da ma’aikatansa su ci gaba da sabunta hanyoyin aikace-aikacen kuma, a lokaci guda, karanta alamar samfurin da za a yi amfani da su a cikin filin, bin duk umarnin.

Idan kuna da shakku, tambayi ƙwararru a yankin ko masana’anta da kanta kafin fara aikace-aikacen magungunan kashe qwari. Takaddun samfuran suna ba da cikakkun bayanan kamfani, saboda haka zaku iya tuntuɓar su don ƙarin bayani.

Yi amfani da madaidaicin kayan aiki don guje wa feshi

Zaɓi kayan aikin da masana’anta suka ba da shawarar don amfani da ku kuma kiyaye su yadda ya kamata, tabbatar da cewa mai feshin ku yana aiki da kyau da tattalin arziƙi yayin amfani da samfuran kariyar amfanin gona.

Bugu da ƙari, gyare-gyare na yau da kullum yana da mahimmanci a ma’anar cewa ana amfani da adadin sinadarai daidai kuma kayan ba ya tarwatse – yana ba da haɓaka, ba shakka, don yin taɗi.

Koyi yadda iska zata iya yin tasiri ga fesa

Iska na iya tsoma baki sosai tare da fesa. A saboda wannan dalili, yana da mahimmanci a tuna cewa makasudin kowane aikace-aikacen shine don daidaita yawan aiki, tasiri da kuma guje wa motsin magungunan kashe qwari daga wurin da aka nuna.

Fesa bisa ga yanayin
Kula da yanayin iska a lokacin aikace-aikacen, don guje wa ɗigon feshi.

Don haka, ya zama dole a nemo ma’aikaci mai aiki tsakanin sarrafa ɗigon ruwa da rashin sadaukar da ɗaukar hoto da ingancin samfuran kariyar amfanin gona. Saboda wannan dalili, fesa a ƙananan saurin iska (daga 3 zuwa 10 mph) kuma la’akari da cewa, a gaba ɗaya, wannan factor ba shi da matsala a farkon safiya ko maraice maraice.

Duk da haka, a yi hankali. Akwai wasu alamomin da ke nuni da aikace-aikacen kayayyakin kariya daga amfanin gona daga sa’a ɗaya bayan fitowar rana zuwa sa’o’i biyu kafin faɗuwar rana kuma don haka suna taimakawa wajen rage matsalolin ɗigon ruwa, yayin da wasu ke ba da shawarar wani lokaci daban. Sabili da haka, kuma kula da abin da masana’antun ke ba da shawarar.

Wasu abubuwan muhalli waɗanda zasu iya haifar da ɗigon feshi

Baya ga iska, kamar yadda aka ambata a sama, zazzagewar feshi na iya faruwa saboda wasu dalilai guda biyu na muhalli: zazzabi da yanayin iska.

Wadannan abubuwa guda biyu suna aiki a hade, suna hanzarta fitar da mahalli masu canzawa daga ɗigon ruwa. Samun “mafi sauƙi”, waɗannan digogi suna ja da aikin iska.

Za su iya isa wurin maƙwabta ko ma tushen ruwa, kusa ko nesa da wurin aikace-aikacen samfurin.

Yi la’akari da girman bututun ƙarfe da matsa lamba

Duk wani canje-canje da aka yi ga tsarin feshin, kamar zaɓin bututun ƙarfe da matsa lamba na wannan aikin, na iya yin tasiri ga girman ɗigon ruwa kuma, sabili da haka, yuwuwar drift ɗin da za a kafa ko a’a yayin aikace-aikacen samfuran kariyar amfanin gona.

Fesa tare da cikakkun bayanai
Girman bututun ƙarfe a aikace wani abu ne wanda zai iya yin tasiri ga fesa magungunan kashe qwari da haifar da drift.

Idan aka ba da wannan yanayin, nozzles masu yawa a kasuwa na iya samar da nau’ikan digo daban-daban, gwargwadon matsi da aka yi amfani da su.

Alal misali, bututun ƙarfe na iya samar da matsakaiciyar digo a ƙananan matsa lamba kuma ya hana drift; ko ƙananan ɗigon ruwa a matsi mafi girma kuma cimma kyakkyawan ɗaukar hoto. Ba da daɗewa ba, mutane da yawa suna cikin mawuyacin hali waɗanda za su zaɓa.

A mafi yawan lokuta, ya kamata a yi amfani da kayayyakin kare amfanin gona ta hanyar nozzles waɗanda ke haifar da matsakaici zuwa digo mai kauri.

Koyaya, don kawo ƙarshen duality, ana ƙirƙira sabbin samfura tare da tasirin samun babban matsi don ba da ɗaukar hoto mai kyau. Kuma duk da haka suna sarrafa rage drift a lokaci guda.

Kula da tsayi da sauri na kariyar amfanin amfanin gona

Tabbatar amfani da nozzles tare da kusurwoyi daidai ko sama da 110º. Wannan zai ba da damar haɓakar ta zama ƙasa kuma don haka tabbatar da cewa an kiyaye tsarin fesa da daidaitawar da ta dace.

Gudun a cikin aikace-aikacen tsaro
Bayan tabbatar da ingancin nozzles, kula da batun tsayi da sauri na sandar fesa kuma, tare da hakan, kauce wa tuƙi.

Ka tuna cewa don mashaya tare da tazarar santimita 50 tsakanin nozzles, yana da kyau a kafa tsayin alfarwa na santimita 60 ko ƙasa da haka.

Wani muhimmin daki-daki shine rage saurin ƙasa na mai fesa zuwa ƙasa da 10 mph. Bayan haka, saurin sauri zai haifar da haɓakar haɓaka kuma a ƙarshe za a sami vortex na fesa. Wannan yana ƙare aika ɗigon ruwa sama sama zuwa iska kuma yana haifar da ɗigogi.

Yi hankali da wuraren da ke kewaye: guje wa feshi

Kamar yadda kuka yi taka tsantsan don guje wa ɓarkewa, yana da mahimmanci a gano idan akwai wurare masu mahimmanci a kusa da inda kuke da niyyar yin feshi, kamar rafuka, gidaje da sauran amfanin gona masu kula da magungunan kashe qwari.

Fesa mara shara
Fesa ya kamata ya rufe wurin da aka ƙaddara kawai don guje wa gurɓata da ɓarna na magungunan kashe qwari.

Da zarar an sami, a zahiri, waɗannan mahallin, sanar da mai aikin feshi game da waɗannan wuraren kuma tabbatar da sanar da tsare-tsaren ku tare da maƙwabta da sauran mutanen da wannan aikin zai iya tasiri.

Ka tuna: kyakkyawar sadarwa sau da yawa na iya hana koke-koke da kuma hana rashin fahimtar juna ko rikice-rikice tsakanin mutane a yankin.

Kammalawa

Don haka, kamar yadda aka nuna a cikin labarin, dole ne masu sana’a na karkara su kula sosai yayin da suke amfani da magungunan kashe qwari a cikin amfanin gonakinsu don gujewa faruwar ɗigon ruwa.

Bincika taƙaice mafi mahimmancin shawarwari:

  • Gyaran fesa yana da mahimmanci don samun aikace-aikacen mai kyau;
  • Droplet nauyi da diamita;
  • Kula da yanayin yanayi a lokacin aikace-aikacen magungunan kashe qwari;
  • Adjuvants don hana ɗumbin magungunan kashe qwari na noma;
  • Daidai zabar tip ɗin fesa;
  • Isasshen matsa lamba, tsayin sanda da ɗaukar hoto;
  • Bi saka kunshin samfurin don tabbatar da daidai kuma amintaccen amfani;
  • Zaɓi abubuwan da ba su da ƙarfi ko ƙanƙanta masu aiki ko ƙira.

A cikin bidiyon da ke ƙasa, bincika mafi kyawun fasahar aikace-aikacen, don guje wa faɗuwa:

Source: NN Producer.

Kuna buƙatar taimako? Tuntuɓi MF Rural

Yanzu da kuka riga kuka san haɗarin drift ɗin feshi kuma kun gano yadda ake magance wannan matsalar, yaya game da nemo duk samfuran da kuke buƙata don wannan aikin a MF Rural?

Kasuwar kasuwancin mu ta agribusiness tana da niyya musamman don saduwa da masu siyarwa da masu siye a cikin sashin, sauƙaƙe wadatar kayayyaki da sabis waɗanda ke sauƙaƙe ayyukan duk waɗanda ke da hannu.

Shiga gidan yanar gizon mu kuma bincika duk samfuran da kuke buƙata, bar lambar lamba kuma, ba shakka, tabbatar da duba duk labaran da ke kan shafinmu.

Anan, ba kawai kuna da damar yin amfani da mafi kyawun kayayyaki ba, har ma da mahimman bayanai. Muna jiran ku!

Hakanan duba: za a tsara amfani da jirage marasa matuki wajen fesa amfanin gona. Kyakkyawan karatu!

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi