Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

An daɗe da wuce lokacin da ake ɗaukar noman inabi a matsayin gata ga mazauna yankunan kudanci kaɗai. Yanzu, godiya ga aikin masu shayarwa, waɗannan berries mai dadi za a iya girma a cikin gidajen rani, har ma a tsakiyar layi. Amma, abin takaici, ana yawan kai hari ga gonar inabin da ƙudan zuma.

Idan ba ku yi yaƙi da waɗannan kwari ba, za su iya lalata yawancin amfanin gona, kuma duk aikin zai ragu.

Wannan labarin ya bayyana ingantattun hanyoyi guda huɗu don ceton inabi daga ƙudan zuma ba tare da amfani da guba ba da maganin sinadarai masu cutarwa.

Me za a iya sarrafa?

A lokacin ripening na inabi, wasps garken zuwa mai dadi da kuma ci berries, farawa da overripe fashe ‘ya’yan itatuwa. Kuna iya adana inabi daga wasps ta hanyar fesa inabi tare da jiko mai ɗaci na wormwood. Don yin wannan, ana girbe wormwood a lokacin fure. Dole ne a datse ciyawa, a zuba da ruwa a gwargwadon adadin guga guda na ruwa na rabin guga na tsutsa sannan a bar shi tsawon sa’o’i 24. Sa’an nan kuma a tafasa jiko na kimanin minti 40, a tace ta hanyar cheesecloth kuma a zuba ruwa daidai. Ana fesa broth da inabi sau biyu a rana har tsawon mako guda.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Bugu da ƙari, tsutsotsi, za ku iya rufe daɗaɗɗen ‘ya’yan itace tare da maganin saline ko vinegar. Matsakaicin: 3-4 cokali na gishiri / vinegar a kowace lita na ruwa. Wajibi ne don sabunta spraying sau ɗaya a mako, da kuma bayan kowane ruwan sama.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Daga cikin girke-girke na jama’a, hanyar fesa inabi tare da jiko na albasa da tafarnuwa shima na kowa ne, amma wannan ba a ba da shawarar ba saboda canje-canje a cikin abubuwan dandano na berries.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Kuna iya bi da inabi tare da Sochva. Ba guba ba ne, amma kawai yana korar kwari masu cutarwa. Wannan ingantaccen samfuri ne mai aminci wanda aka yi bisa tushen dandanon hayaki.

Daga cikin magungunan kashe kwari, samfurin nazarin halittu na Aktofit ya tabbatar da kansa da kyau. Dukansu suna iya ɗaukar kurangar inabi kuma su sanya su cikin tarkuna azaman koto.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Dangane da umarnin, miyagun ƙwayoyi yana da lafiya gaba ɗaya ga tsire-tsire da lafiyar ɗan adam.

Hakanan, ƙwararrun masu girbin ruwan inabi suna gudanar da aikin fumigating wuraren da ƙudan zuma da ƙudan zuma ke taruwa da hayaƙi – Wadannan kwari ba sa jurewa warin konewa. Yana da wuya a kira wannan hanya ɗari bisa dari, amma idan aka haɗa tare da wasu hanyoyi, hanyar tana da tasiri sosai.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yadda za a kare tare da baits?

A kan siyarwa akwai tarkuna na musamman don kama wasps, amma kuna iya yin su da kanku. Zaɓin da ya fi dacewa shine tarkon da za a sake amfani da shi daga babban kwalban filastik.

Domin yin tarko, sai a kwance kwalaba, a yanke wuyan kwalbar, a juya ta a mayar da ita, ta mayar da ita kamar mazurari. Ana sanya baits iri-iri a cikin kwalabe, wanda ya ƙunshi ruwa da sukari sugar, candied jam ko zuma. Da ƙamshi mai daɗi ya ja hankalin, ƙwanƙolin za su hau cikin kwalbar ta kunkuntar wuyan kuma su shiga cikin fili mai ɗaki. Bayan cika kwalbar, za ku iya tsaftace shi kuma ku sake amfani da shi.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Har ila yau, ana amfani da giya, kvass da fermented berry da compotes ‘ya’yan itace a matsayin koto ga wasps. Don haɓaka warin, ana bada shawara don lubricate ɓangaren waje na tarkon tare da koto.

Don mafi girman inganci, zaku iya shafa bangon tarkon tare da mai, kuma ban da koto, zuba wani bayani na boric acid wanda ke cutar da wasps ko duk wani maganin kwari tare da ƙaramin wari, alal misali, “Get” ko “Delta. Zone”, a kasa.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Hakanan ana amfani da tarkuna masu ɗaki. Ana sanya manne a kan zanen kwali mai kauri ko linoleum, kuma ana sanya koto mai daɗi a tsakiya daga guntun ‘ya’yan itace da aka haɗe – kankana, kankana, apricots, ayaba ko wani. Wasps za su yi tururuwa zuwa magani kuma su tsaya.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Baya ga kayan zaki, ana sha’awar nama. Gara idan ya dan lalace. Guda na tsiran alade ko tsiran alade, kifi, hanta suma za su fito. Wannan koto kuma yana jan hankalin ƙaho – wani “baƙo” mai haɗari ga inabi.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Amma ƙudan zuma, waɗanda ke haifar da cutar da yawa, ba su da sha’awar nama.

Yana da kyau a ambata a nan cewa ƙudan zuma ba za su iya cije ta cikin fatar inabi ba kuma su ci kawai irin berries waɗanda tsuntsaye ko tsutsa suka lalata. Idan aka yi la’akari da dimbin fa’idojin da ƙudan zuma ke kawowa gonar, zai fi kyau kada a halaka waɗannan kwari ba dole ba.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Hakanan akwai tarkuna tare da fitilun ultraviolet. Kwarin ya tashi cikin haske, ya taɓa grid, kuma girgizar lantarki ta kashe shi. Don irin waɗannan na’urori, ƙarin baits ba a buƙata. Rashin lahani na irin waɗannan tarko shine tsadar su. Madaidaicin madaidaicin shine sauƙaƙan tarkon inji mai ƙarfi da hasken rana haɗe da baits.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yi amfani da masu hana tsire-tsire

Wasu tsire-tsire suna da ƙamshi da ke korar zazzagewa da ƙaho. Wadannan sun hada da Mint, Basil, thyme, geranium, lemongrass (aka citronella), wormwood, da lemun tsami balm. Ana ba da shawarar shuka waɗannan tsire-tsire a kusa da gonakin inabi ko kuma a jika su da ulu mai mahimmancin auduga kuma a baje su a wuraren da tarkace ke taruwa.

Yawancin lokaci suna kafa gida a cikin ɗakuna, a cikin ramukan bututu, cikin tsagewar tsakanin benayen gida da kuma ƙarƙashin rufin sito.

Tsire-tsire masu korar ciyayi kuma sun haɗa da irin wannan fure mai ban sha’awa kamar harmala vulgaris, wanda ke tsiro a cikin yankunan steppe na Asiya da Gabashin Turai. Ana cinna wa busasshiyar ciyawa wuta kuma ana fitar da hayaki a wuraren da kwari ke taruwa. Hayaki ba shi da lahani ga mutane gaba ɗaya, amma ɓangarorin suna mutuwa daga gare ta. Kona itacen coniferous shima yana tunkude ciyayi da kyau saboda sakin abubuwa masu kamshi.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Ya kamata a lura cewa wannan hanya a kanta tana da tasiri kawai a matsayin ma’auni na rigakafi kuma ya kamata a yi amfani da shi tare da sauran hanyoyin magance kwari.

Kiyaye inabi tare da jaka

Hakanan zaka iya ajiye inabi tare da taimakon jakunkuna na raga na musamman. Wannan ita ce hanya mafi inganci da mutuntaka wacce ba ta kai ga mutuwar kwari.

Mamayewar kwari da ke cinye ɓangaren litattafan inabi, a matsayin mai mulkin, yana farawa a watan Agusta, da zaran nau’ikan na farko sun yi girma. A wannan lokacin, kuna buƙatar ɓoye kowane gungu a hankali a cikin jakar da aka yi da kowane masana’anta a cikin raga mai kyau. Zai iya zama gauze, gidan sauro, tsofaffin nailan tights ko tulle daga labulen da ba dole ba. Hakanan, ana iya siyan waɗannan jakunkuna a shagon. An yi su daga kayan roba mai ɗorewa a cikin bambancin launi daban-daban. Zai fi kyau a zaɓi inuwa mai tsaka-tsaki na launin toka da launin ruwan kasa – su ne mafi ƙarancin kyan gani ga kwari.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Dole ne a sanya kowace jaka a kan gungu don samun isasshen sarari tsakanin inabi da masana’anta don yaduwar iska kyauta. Wannan tsari yana da tsayi kuma mai wahala, amma abin da za a yi – sakamakon ya tabbatar da ƙoƙarin. Tabbatar cewa ganyen inabi ba su shiga cikin “kwakwalwa”, wanda zai iya fara rubewa.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Baya ga jakunkuna daban-daban, zaku iya amfani da babban gidan yanar gizo mai karewa wanda zai kare bunches ba kawai daga ƙudan zuma da ƙudan zuma ba, har ma daga tsuntsayen da ke tsinke berries. Dole ne a gyara shi a kan mashigin sama na trellis a kewayen gaba dayan kewayen gonar inabin a bangarorin biyu domin tarun ya rataye da yardar rai a kasa.

Yadda za a ajiye inabi daga wasps da ƙudan zuma?

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi