Duk game da fungicide “Topaz” don inabi

Drug “Topaz” ga inabi ne mai tasiri fungicides da bukatar a hankali riko da shawarar allurai da umarnin don amfani. Masu lambu suna buƙatar kiyaye wani lokacin jira bayan fesa tsire-tsire, amma gabaɗaya samfurin yana da ƙarancin guba, baya haifar da barazanar harbe ko ‘ya’yan itace. Cikakken bita zai taimaka wajen fahimtar fasalin amfani da miyagun ƙwayoyi “Topaz”, kiyaye duk matakan tsaro yayin aiki.

cikakken bayanin

Maganin fungicides na duniya “Topaz” ya dace da inabi da sauran ‘ya’yan itatuwa na dutse, amma kuma ana amfani dashi don magani da rigakafin cututtukan fungal a cikin kayan lambu da kayan lambu.. Da miyagun ƙwayoyi yana lalata microflora pathogenic a matakin mycelium. Ya fi tasiri a kan irin waɗannan cututtukan innabi kamar tsatsa, powdery mildew (Amurka), ɓacin ‘ya’yan itace, oidium.

“Topaz” magani ne guda ɗaya, babban sashi shine penconazole.

Ana fitar da miyagun ƙwayoyi a cikin nau’i mai mahimmanci, a cikin ampoules na 2 ml, da kuma a cikin nau’i na 100 ml, a cikin kwalabe da aka tsara don amfani da yawa, akwai kuma foda wanda ke buƙatar kafin rushewa a cikin ruwa. Abun da ke aiki yana da babban tasiri a cikin kyallen takarda. Amfanin dabarar miyagun ƙwayoyi yana iyakance ne kawai ga wasu nau’ikan cututtukan cututtukan fungal. Tare da hadaddun shan kashi na bushes “Topaz” an hade tare da sauran sunadarai.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Daga cikin siffofin magungunan antifungal dangane da penconazole za’a iya gano su:

  • babu ƙuntatawa akan yanayin yanayi – ana iya fesa shi cikin ruwan sama;
  • babban adadin sha na miyagun ƙwayoyi ta kyallen takarda;
  • adana ayyukan nazarin halittu a yanayin zafi har zuwa -10 digiri;
  • yiwuwar amfani don rigakafi da magani.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Ka’idar aiki na “Topaz” abu ne mai sauƙi. Lokacin da ya shiga cikin gabobin da kyallen takarda na shuka, yana toshe spores na microorganisms pathogenic. Rashin damar da za su kara yawan mulkin mallaka, sun mutu.

Da miyagun ƙwayoyi shiga cikin kyallen takarda na shuka ta hanyar epidermis na mai tushe da ganye, ya shiga cikin ruwan ‘ya’yan itace, sa’an nan kuma yada cikin daji.

Rayuwar shiryayye na ampoules da vials shine shekaru 4. Bayan wannan lokacin, ba za a iya amfani da miyagun ƙwayoyi ba.

Umarnin don amfani

Wajibi ne a fesa tsire-tsire a sama tare da shirye-shiryen Topaz, tare da rassan da ganye. Zai fi kyau a zaɓi bushewa da kwanciyar hankali don aiki. Amma idan cutar tana tasowa sosai, spraying kuma yana yiwuwa a cikin ruwan sama. Shirye-shiryen miyagun ƙwayoyi yana faruwa tare da la’akari da nau’in saki.

  1. Wani abu mai foda a cikin nau’in abu mai shuɗi mai kristal dole ne a diluted da ruwa zuwa yanayin dakatarwa. Isasshen 10-50 ml don 2 MG na samfurin. Sakamakon sakamako yana motsawa sosai, sa’an nan kuma ƙara zuwa ruwa a cikin adadin 1 serving na 10 lita na ruwa. A ƙananan ƙaddamarwa, maganin zai nuna ƙananan tasiri har ma da maganin rigakafi.
  2. Topaz emulsion a kashi na 2 ml za a iya narkar da nan da nan a cikin guga na ruwa. Wannan yana adana lokaci don shirya mafita. Daga kwalban 100 ml, ya fi sauƙi don zana adadin kuɗin da ake buƙata don fesa guda ɗaya tare da sirinji. Ana ninka adadin lokacin da ake kula da inabi don lalacewa ta oidium ko mildew powdery – 4 ml a kowace lita 10 na ruwa.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Daidaitaccen amfani da maganin da aka shirya shine lita 1,5 a kowace 10 m2 na gonar inabinsa. Lokacin jira don cikakken ɗaukar maganin shine kusan awanni 3. Bayan wannan lokacin, samfurin ba ya jin tsoron hazo wanda zai iya rage ƙaddamar da maganin. Kada ku ji tsoron samun fungicides a ƙasa. A cikin irin wannan yanayi, da sauri yakan rushe cikin amintattun abubuwan da ba su cutar da muhalli ba.

Akwai wasu lokutan jira don sake fesa. Sun tsufa don guje wa wuce gona da iri na abu.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Lokacin maganin inabi, ana sake yin fesa ba a baya fiye da kwanaki 14 ba. A lokaci guda, yana da daraja yin la’akari da yanayin shuka, kasancewar canje-canjen da ke nuna tasirin matakan da aka ɗauka.

Don dalilai na rigakafi, ana fesa gonakin inabi sau 4 a lokacin kakar:

  • bayan hutun toho;
  • a karshen flowering;
  • bayan samuwar goge;
  • kafin girbi (ba a baya fiye da kwanaki 20 kafin a kai ga ci gaban fasaha).

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Wannan hanya zai taimaka hana cututtukan fungal a cikin gonar inabinsa, kiyaye bushes lafiya, da ƙirƙirar ƙarin harsashi mai kariya daga shigar da microflora pathogenic.

Lokacin da aka haɗa Topaz tare da sauran shirye-shiryen sinadarai, tasirin su zai karu, aikin kudi zai tsawaita.

Wannan yana da mahimmanci a yi la’akari da shi don kada a fara sake aiwatarwa kafin lokaci. Abubuwan dole ne su sami lokaci don cire su daga kyallen takarda don kada hankalinsu ya yi yawa.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Matakan tsaro

“Topaz” yana nufin magungunan kashe kwayoyin cuta na ajin haɗari na III. Ba ya haifar da babbar barazana ga lafiyar mutane da dabbobi, amma har yanzu wasu matakan kiyayewa suna da kyau a kiyaye.

  1. Amfani da tilas na safofin hannu masu kariya, tabarau da na’urar numfashi. Ana saka su ko da a matakin buɗe vial ko ampoule, ba a cire su har sai ƙarshen fesa.
  2. Shirye-shiryen maganin a cikin wuri mai kyau. Yana da kyau idan aikin za a yi kai tsaye a kan shafin.
  3. Yi amfani da kwandon filastik na musamman wanda ba a yi nufin girbi ba. Ana adana maganin nesa da kayan abinci. Zai fi kyau idan an fara raba fungicides nasu jita-jita.
  4. Ware wariyar hulɗar miyagun ƙwayoyi tare da ƙwayoyin mucous na idanu, hanci, baki. Idan tuntuɓar ta faru lokacin fesa maganin, kurkura nan da nan tare da yalwar ruwa mai tsabta. A ƙarshen aikin spraying, yana da daraja shan shawa don wanke ragowar miyagun ƙwayoyi wanda ba da gangan ya same shi daga fata ba.
  5. Kariyar tafkunan daga lamba tare da “Topaz”. Ga kifi da sauran mazaunan tafkuna ko koguna, yana da guba sosai, yana iya haifar da mutuwar mutane ko daidaikun mutane.
  6. Bukatar hana lamba na gida dabbobi, kiwo dabbobi da fungicides. A lokacin sarrafawa, da kuma a cikin sa’o’i 3 bayan shi, yana da kyau a kare dabbobi daga motsi kyauta.
  7. Kariyar Yara. Hatta ampoules da kwalayen da ba komai a ciki dole ne a zubar da su, sannan a ajiye cikakku a inda ba za su iya isa ga ‘yan uwa ba.

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Duk game da fungicides "Topaz" ga inabi

Ganin duk waɗannan shawarwarin, zaku iya guje wa yiwuwar rikitarwa masu alaƙa da amfani da shirye-shiryen sinadarai na Topaz. Tare da madaidaicin sashi, maganin zai kasance gaba ɗaya lafiya ga gonar inabinsa, ba shi da kaddarorin phytotoxic, wanda ke nufin ya keɓe wani tasiri mai yiwuwa akan yawan amfanin ƙasa na gaba ko ɗanɗano ‘ya’yan itace.

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi