Kula da ‘ya’yan inabi na yarinya a cikin hunturu

A cikin masu zaman kansu ko na kewayen birni, sau da yawa za ku iya ganin gidajen da aka rufe bangon su da kyawawan kurangar inabi na Maiden. Unpretentious da juriya ga yanayin zafi na tsakiyar yankin, shuka yana canza launin ganye zuwa ja tare da zuwan kaka, ya zama mafi kyau. Ko da novice lambu na iya girma irin wannan bango mai rai a kan shafin, saboda waɗannan inabin ba sa buƙatar kulawa mai mahimmanci ko tsada. Duk da haka, akwai wasu ƙa’idodi masu sauƙi waɗanda zasu taimaka wa tsire-tsire na kudanci don jimre wa sanyin Siberian.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Juriya na sanyi

Inabi na ado ba su da launuka masu haske, Babban darajarsa shine adadi mai yawa na koren ganye da jajayen ganye wanda ke rufe saman. Bugu da ƙari, berries na wannan shuka ba su dace da abinci ba kuma suna yin aikin ado iri ɗaya kamar foliage. Ƙasar mahaifar irin wannan inabi sune ƙasashen Gabashin Asiya da Arewacin Amirka.

Blooming buds ba sa buƙatar pollination, suna da ‘ya’ya a cikin kansu, wanda ake kira ‘ya’yan inabi Maiden.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kodayake juriya na sanyi na kowane itacen inabi na ado yana da girma sosai, amma, alal misali, an ƙirƙiri iri na musamman don noma a Siberiya. Gabaɗaya, akwai manyan nau’ikan inabin daji guda uku.

Nau’in inabi na farko na Budurwa mai nuni uku ne. Ganyensa sun ƙunshi lobes guda uku, kuma ya fi dacewa don dasa shuki a cikin yanayi mai laushi na Primorsky Krai.

Shahararrun iri:

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Aji na biyu mai ganye biyar ne. Ganyen irin wannan shuka ya ƙunshi ƙananan ƙananan ruwa guda biyar, kuma juriya na sanyi ya dace da layin tsakiya.

Shahararrun iri:

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kuma nau’in na ƙarshe shine Inabin Maiden da aka makala. An haife shi musamman don gidaje masu hawa biyu da uku, tunda babban harbinsa ya kai tsayin akalla mita 3. Ganyen na iya kama da nau’in farko da na biyu.

Ana girma a duk yanayin yanayi.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Ina bukatan boyewa da yadda zan yi?

Ba kamar nau’in ‘ya’yan itace ba, inabi na yarinya ba zai kawo matsala ga mai shi ba. Ba ya buƙatar takin mai magani na musamman, yana da sauƙin kula da shi.. Ko da kawai ka manta game da irin wannan daji a kan titi, yana yin hibernates da kansa idan babu yanayin zafi mai tsananin zafi. Kuma idan har yanzu ƙananan harbe suna buƙatar tsari don hunturu, to, shuka mai girma yana jurewa da sanyi da kansa.

Halin ya ɗan fi rikitarwa tare da tsire-tsire masu tukwane waɗanda ake girma a baranda ko a baranda. Zai fi kyau, ba shakka, don cire shuka don hunturu a cikin ɗakin. Amma idan wannan ba zai yiwu ba, kuma lokacin hunturu ya yi alkawarin zama mai tsanani, to, ya isa a ɗaure manyan banuna a saman tare da wani nau’i na kayan rufewa, kuma a binne ƙananan tukwane a cikin ƙasa don kada ƙasa ta daskare.

Dole ne a cire ƙananan harbe daga trellis kuma a dage farawa a ƙarƙashin murfin don kada ciyayi mai laushi ba su daskare zuwa tushensu. Yana da kyau a yi haka bayan sanyi na farko don ƙarfafa itacen inabi da kuma samar da iyakar kyawawan ganye a cikin bazara.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Don tsari, zaka iya amfani da kayan aiki masu zuwa.

  • Kasashe. Zai fi kyau a tona ƙaramin rami a cikin ƙasa inda za a saka itacen inabi. Layer na turf da aka shimfiɗa a saman dole ne ya zama akalla 20 cm.
  • Dusar ƙanƙara. A cikin wuraren da ake yawan ruwan sama, hanya mafi sauƙi don rufe ‘ya’yan inabi ita ce dusar ƙanƙara ta yau da kullum. Dole ne a dasa itacen inabi a kan katako ko katako mai fadi kuma a yi tudun akalla 40 cm.
  • Bambaro, ganye, sawdust ko spruce rassan. Hakanan yana da sauƙi kuma mai tsada. Ana sanya inabi a kan katako na katako kuma an rufe shi da busassun bambaro a kalla 20 cm tsayi.
  • Kayan wucin gadi. Yana iya zama slate ko kayan rufi. A wannan yanayin, kada ku yi amfani da kayan da ba sa barin iska ta wuce, misali, fim. Irin wannan tsari zai lalata shuka kawai.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Tips don shirya don hunturu

Ko da manya manya ba sa bukatar a rufe su don hunturu, har yanzu suna buƙatar shirya don sanyi. Karamin aikin da za a yi shi ne kamar haka.

  • tsaftacewa. Ko da inabi na daji don lokacin hunturu suna buƙatar tsaftace bushes da ganyayyaki masu cututtuka da rassan.
  • Gyara. Don yin shuka ya fi girma a lokacin rani, ya kamata a yanke shi kafin hunturu.
  • Cika ƙasa. Tushen Inabi na Maiden yana da halin tashi a hankali a kan ƙasa. Idan a cikin kaka an fara ganin tushen, to ya kamata a yayyafa su da ƙarin ƙasa don kada su daskare.
  • Tsari matasa ko rauni harbe a ƙarƙashin murfin halitta ko wucin gadi.

Kula da shi sosai yana ba da sakamako mai kyau. Kuma shukar da ta girma tare da bangon veranda ko gazebo a lokacin rani za ta kare daidai daga zafin rana kuma zai ba da damar yin ritaya ko da a sarari.

Kula da 'ya'yan inabi na yarinya a cikin hunturu

Kuna iya yin alamar shafi wannan shafi